• search
  • Live TV
ഹോം
 » 
ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019
 » 
ഔറംഗബാദ് ലോക്‌സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

ഔറംഗബാദ് ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

മഹാരാഷ്ട്ര സംസ്ഥാനത്തിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലോക്സഭ മണ്ഡലങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ഔറംഗബാദ്. ശിവ സേന സ്ഥാനാർഥി ചന്ദ്രകാന്ത് ഭൗരാവോ ഖയർ ആണ് മഹാരാഷ്ട്ര മണ്ഡലത്തിലെ സിറ്റിങ് എംപി.ചന്ദ്രകാന്ത് ഭൗരാവോ ഖയർ 2014 ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിയിലെ പാട്ടീൽ നിതിൻ സുരേഷ്നെ 1,62,000 വോട്ടുകൾക്ക് പരാജയപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 51 ശതമാനം പേരാണ് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഈ മണ്ഡലത്തിൽ 25,06,982 വോട്ടർമാരുണ്ട്. ഇതിൽ 41.78% ഗ്രാമവാസികളും 58.22% നഗരവാസികളുമാണ്.

നിങ്ങളുടെ സംസ്ഥാനം തിരഞ്ഞെടുക്കൂ keyboard_arrow_down

ഔറംഗബാദ് ലോക് സഭ മണ്ഡലം സ്ഥാനാർഥി പട്ടിക 2019

Po.no Candidate's Name Party Votes Age Criminal Cases Education Total Assets Liabilities
1 Imtiaz Jaleel Syed All India Majlis-E-Ittehadul Muslimeen 3,89,042 50 4 Post Graduate Rs. 2,95,62,768 Rs. 68,00,000
2 Chandrakant Khaire Shiv Sena 3,84,550 N/A N/A N/A N/A N/A
3 Harshwardhandada Raibhanji Jadhav Independent 2,83,798 41 2 Graduate Rs. 12,39,52,399 Rs. 1,10,17,453
4 Zambad Subhash Manakchand Indian National Congress 91,789 56 0 12th Pass Rs. 33,94,52,909 Rs. 19,84,64,347
5 Khan Aejaz Ahemad Independent 5,043 44 1 12th Pass Rs. 10,28,150 0
6 Nota None Of The Above 4,929 N/A N/A N/A N/A N/A
7 Jaya Balu Rajkundal Bahujan Samaj Party 4,821 54 0 Post Graduate Rs. 52,25,000 0
8 Mohsin Sir Nasim Bhai Navbharat Nirman Party 4,590 N/A N/A N/A N/A N/A
9 Jagan Baburao Salve Independent 3,216 42 0 Post Graduate Rs. 13,000 Rs. 1,50,000
10 Mohammad Jaqeer Abdul Qadar Bharat Prabhat Party 3,198 N/A N/A N/A N/A N/A
11 Arvind Kisanrao Kamble Bahujan Republican Socialist Party 2,779 N/A N/A N/A N/A N/A
12 Sangita Kalyanrao Nirmal Independent 2,214 42 0 Others Rs. 5,65,000 Rs. 29,000
13 Uttam Dhanu Rathod Aasra Lokmanch Party 2,213 N/A N/A N/A N/A N/A
14 Subhash Kisanrao Patil Maharashtra Swabhimaan Paksh, 1,878 N/A N/A N/A N/A N/A
15 Shaikh Khaja Shaikh Kasim Kismatwala Independent 1,869 42 0 8th Pass Rs. 7,63,100 Rs. 1,30,000
16 Agrawal Kunjbihari Jugalkishor Pragatishil Samajwadi Party (lohia) 1,812 N/A N/A N/A N/A N/A
17 Tribhuvan Madhukar Padmakar Independent 1,732 51 0 12th Pass Rs. 3,07,000 0
18 Dipali Lalaji Misal Bahujan Mukti Party 1,666 26 0 Post Graduate Rs. 2,60,000 Rs. 11,80,000
19 Habib Gayas Shaikh Ambedkar National Congress 1,503 53 0 10th Pass Rs. 2,95,000 Rs. 6,000
20 Kurangal Sanjay Baburao Independent 1,352 48 0 10th Pass Rs. 22,45,929 Rs. 25,289
21 M. B. Magare Peoples Party Of India (democratic) 1,228 N/A N/A N/A N/A N/A
22 Nadim Rana Bahujan Maha Party 1,210 N/A N/A N/A N/A N/A
23 Ravindra Bhanudas Kale Independent 922 39 0 10th Pass Rs. 9,17,481 0
24 Fulare Suresh Asaram Independent 867 38 2 12th Pass Rs. 46,63,396 Rs. 6,80,000

Disclaimer: The information relating to the candidate is an archive based on the self-declared affidavit filed at the time of elections. The current status may be different. For the latest on the candidate kindly refer to the affidavit filed by the candidate with the Election Commission of India in the recent election.

aurangabad-19_map.png 19
ഔറംഗബാദ്
വോട്ടർമാർ
വോട്ടർമാർ
  • പുരുഷൻ
    പുരുഷൻ
  • സത്രീ
    സത്രീ
ജനസംഖ്യാനുപാതം
ജനസംഖ്യ
25,06,982
ജനസംഖ്യ
  • ഗ്രാമീണ മേഖല
    41.78%
    ഗ്രാമീണ മേഖല
  • ന​ഗരമേഖല
    58.22%
    ന​ഗരമേഖല
  • പട്ടികജാതി
    15.70%
    പട്ടികജാതി
  • പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
    3.61%
    പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
പ്രഹരശേഷി
SHS 55%
INC 45%
SHS won 6 times and INC won 5 times since 1962 elections

MP's Personal Details

Imtiaz Jaleel Syed
Imtiaz Jaleel Syed
50
AIMIM
Public Leader
Post Graduate
Flat no.2 Mannat Park Lane N-12 Aurangabad
9545522227 / 9823090040

Assembly Constituencies

Aurangabad East Atul Moreshwar Save BJP
Gangapur Bamb Prashant Bansilal BJP
Vaijapur Bhausaheb Patil Chikatgaonkar NCP
Kannad Jadhav Harshvardhan Raibhan SHS
Aurangabadwest(sc) Sanjay Shirsat SHS
Aurangabad Central Sayed Imtiaz Jalil AIMIM

2019 ഔറംഗബാദ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം വിലയിരുത്തൽ

  • AIMIM ഇസഡ് പി - വിജയി
    Imtiaz Jaleel Syed
    വോട്ടുകൾ 3,89,042 (32.47%)
  • SHS എസ് എച്ച് എസ് - രണ്ടാമൻ
    ചന്ദ്രകാന്ത് ഖൈർ
    വോട്ടുകൾ 3,84,550 (32.09%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 3rd
    Harshwardhandada Raibhanji Jadhav
    വോട്ടുകൾ 2,83,798 (23.68%)
  • INC ഐ എൻ സി - 4th
    സുഭാഷ് സാംബദ്
    വോട്ടുകൾ 91,789 (7.66%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 5th
    Khan Aejaz Ahemad
    വോട്ടുകൾ 5,043 (0.42%)
  • NOTA NOTA - 6th
    Nota
    വോട്ടുകൾ 4,929 (0.41%)
  • BSP ബി എസ് പി - 7th
    Jaya Balu Rajkundal
    വോട്ടുകൾ 4,821 (0.4%)
  • NBNP എൻ ബി എൻ പി - 8th
    Mohsin Sir Nasim Bhai
    വോട്ടുകൾ 4,590 (0.38%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 9th
    Jagan Baburao Salve
    വോട്ടുകൾ 3,216 (0.27%)
  • OTH OTH - 10th
    Mohammad Jaqeer Abdul Qadar
    വോട്ടുകൾ 3,198 (0.27%)
  • OTH OTH - 11th
    Arvind Kisanrao Kamble
    വോട്ടുകൾ 2,779 (0.23%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 12th
    Sangita Kalyanrao Nirmal
    വോട്ടുകൾ 2,214 (0.18%)
  • OTH OTH - 13th
    Uttam Dhanu Rathod
    വോട്ടുകൾ 2,213 (0.18%)
  • OTH OTH - 14th
    Subhash Kisanrao Patil
    വോട്ടുകൾ 1,878 (0.16%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 15th
    Shaikh Khaja Shaikh Kasim Kismatwala
    വോട്ടുകൾ 1,869 (0.16%)
  • OTH OTH - 16th
    Agrawal Kunjbihari Jugalkishor
    വോട്ടുകൾ 1,812 (0.15%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 17th
    Tribhuvan Madhukar Padmakar
    വോട്ടുകൾ 1,732 (0.14%)
  • BMUP ബി എം യു പി - 18th
    Dipali Lalaji Misal
    വോട്ടുകൾ 1,666 (0.14%)
  • ANC എ എൻ സി - 19th
    Habib Gayas Shaikh
    വോട്ടുകൾ 1,503 (0.13%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 20th
    Kurangal Sanjay Baburao
    വോട്ടുകൾ 1,352 (0.11%)
  • OTH OTH - 21th
    M. B. Magare
    വോട്ടുകൾ 1,228 (0.1%)
  • OTH OTH - 22th
    Nadim Rana
    വോട്ടുകൾ 1,210 (0.1%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 23th
    Ravindra Bhanudas Kale
    വോട്ടുകൾ 922 (0.08%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 24th
    Fulare Suresh Asaram
    വോട്ടുകൾ 867 (0.07%)
പോൾ ചെയ്ത വോട്ടുകൾ
വോട്ടർമാർ: 11,98,221
വോട്ട് ചെയ്ത പുരുഷൻമാരുടെ എണ്ണം
N/A
വോട്ട് ചെയ്ത സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം
N/A
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പാർട്ടി വോട്ട് വിഹിതം

ഔറംഗബാദ് വിജയിച്ച എംപിമാരുടേയും രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരുടേയും പട്ടിക

വർഷം
സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ പേര് പാർട്ടി തലം വോട്ട് വോട്ട് നിരക്ക് ഭൂരിപക്ഷം ഭൂരിപക്ഷ നിരക്ക്
2019
Imtiaz Jaleel Syed ഇസഡ് പി വിജയി 3,89,042 32% 4,492 0%
ചന്ദ്രകാന്ത് ഖൈർ എസ് എച്ച് എസ് രണ്ടാമൻ 3,84,550 32% 4,492 -
2014
ചന്ദ്രകാന്ത് ഭൗരാവോ ഖയർ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 5,20,902 53% 1,62,000 16%
പാട്ടീൽ നിതിൻ സുരേഷ് ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,58,902 37% 0 -
2009
ചന്ദ്രകാന്ത് ഖൈർ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 2,55,896 35% 33,014 5%
ഉത്തംസിങ് രാജധാർസിങ് പവാർ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,22,882 30% 0 -
2004
ചന്ദ്രകാന്ത് ഖൈർ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 4,77,900 52% 1,21,923 13%
നിഖിൽ കുമാർ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,55,977 39% 0 -
1999
ചന്ദ്രകാന്ത് ഖൈർ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 3,83,144 45% 55,889 7%
എ ആർ ആതുലെ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,27,255 38% 0 -
1998
രാമകൃഷ്ണ ബാബ പാട്ടീൽ ഐ എൻ സി വിജയി 4,08,168 51% 30,126 4%
ജയ്സ്വാൾ പ്രദീപ് ശിവാനാരായൺ എസ് എച്ച് എസ് രണ്ടാമൻ 3,78,042 47% 0 -
1996
ജയ്സ്വാൾ പ്രദീപ് എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 3,01,163 44% 1,14,579 16%
സുരേഷ് പാട്ടിൽ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 1,86,584 28% 0 -
1991
മോരെസ്വാർ സേവ് എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 2,35,859 41% 82,419 14%
സകറിയ റഫീക് ജെ ഡി രണ്ടാമൻ 1,53,440 27% 0 -
1989
മോറോശ്വർ സാവെ ഐ എൻ ഡി വിജയി 3,22,467 48% 17,824 2%
സുരേഷ് പാട്ടിൽ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,04,643 46% 0 -
1984
സാഹബ് റാവു പി ദോങ്കാവൊങ്കർ ഐ സി എസ് വിജയി 2,46,136 51% 92,419 19%
അബ്ദുൽ അസീസ് അബ്ദുൽ ഹമീദ് ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 1,53,717 32% 0 -
1980
കാസി സേലം ഐ എൻ സി (ഐ) വിജയി 1,69,723 51% 83,748 25%
ഡോംഗോൺകർ സാഹ്ബ്രാവോ പാട്ടീൽ ഐ എൻ സി (യു) രണ്ടാമൻ 85,975 26% 0 -
1977
ബാപ്പു കൽദേറ്റ് ബി എൽ ഡി വിജയി 2,01,021 56% 57,089 16%
ചന്ദ്രശേഖർ രാജൂർക്കർ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 1,43,932 40% 0 -
1971
മാണിക് റാവു പാൽദോക്കർ ഐ എൻ സി വിജയി 1,94,926 73% 1,47,911 55%
രാംഭായ് എക്നാഥ് ഗാവാന്ദെ ബി ജെ എസ് രണ്ടാമൻ 47,015 18% 0 -
1967
ബി ഡി. ദേശ്മുഖ് ഐ എൻ സി വിജയി 1,35,865 56% 83,464 34%
എസ് ജി സർദേശായ് സി പി ഐ രണ്ടാമൻ 52,401 22% 0 -
1962
ഭൗറാറാവു ദഗ്ദൂറാവു ദേശ്മുഖ് ഐ എൻ സി വിജയി 1,42,209 66% 68,350 32%
ബാലസാഹെബ് ശിവരാം മോറെ ആർ ഇ പി രണ്ടാമൻ 73,859 34% 0 -

വാർത്ത

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് എങ്ങനെ

ചിത്രങ്ങൾ

വീഡിയോകൾ

മറ്റ് പാർലമെന്റ് മണ്ഡലങ്ങൾ മഹാരാഷ്ട്ര

37 - അഹമ്മദ്നഗർ | 6 - അകോള | 7 - അമരാവതി (SC) | 35 - ബാരാമതി | 39 - ബീഡ് | 11 - ഭണ്ഡാര - ഗോണ്ടിയ | 23 - ഭിവണ്ടി | 5 - ബുൽധന | 13 - ചന്ദ്രപുർ | 2 - ധ്യുലെ | 20 - ഡിണ്ടോരി (ST) | 12 - ഗഡ്ചിരോലി - ചിമൂർ (ST) | 48 - ഹട്കനംഗ്ൾ | 15 - ഹിംഗോളി | 3 - ജൽഗാവ് | 18 - ജൽന | 24 - കല്യാൺ | 47 - കോലാപ്പുർ | 41 - ലത്തൂർ (SC) | 43 - മാധ | 33 - മാവൽ | 26 - മുംബൈ നോർത്ത് | 29 - മുംബൈ നോർത്ത് സെന്റ്രൽ | 28 - മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് | 27 - മുംബൈ നോർത്ത് വെസ്റ്റ് | 31 - മുംബൈ സൗത്ത് | 30 - മുംബൈ സൗത്ത് സെന്റ്രൽ | 10 - നാഗ്പുർ | 16 - നന്ദേഡ് | 1 - നന്ദുർബാർ (ST) | 21 - നാസിക് | 40 - ഒസ്മാനാബാദ് | 22 - പൽ ഘർ (ST) | 17 - പർഭാനി | 34 - പൂനെ | 32 - റായ്ഗഢ് | 9 - റാംടെക് (SC) | 46 - രത്നഗിരി - സിന്ധുദുർഗ്ഗ് | 4 - റാവർ | 44 - സംഗ്ലി | 45 - സറ്റാര | 38 - ഷിർദ്ദി (SC) | 36 - ഷിരൂർ | 42 - സോലാപ്പുർ (SC) | 25 - താനെ | 8 - വാർദ്ധ | 14 - യവട്മൽ-വാഷിം |
വാർത്തകൾ അതിവേഗം അറിയൂ
Enable
x
Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more