• search
  • Live TV
ഹോം
 » 
ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019
 » 
ജൽന ലോക്‌സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

ജൽന ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

മഹാരാഷ്ട്ര സംസ്ഥാനത്തിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലോക്സഭ മണ്ഡലങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ജൽന. ഭാരതീയ ജനത പാർട്ടി സ്ഥാനാർഥി ഡാന്വെ റാവുസാഹെബ് ദാദാറാവു ആണ് മഹാരാഷ്ട്ര മണ്ഡലത്തിലെ സിറ്റിങ് എംപി.ഡാന്വെ റാവുസാഹെബ് ദാദാറാവു 2014 ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിയിലെ ഓടാട് വിലാസ് കേശവ്റാവുനെ 2,06,798 വോട്ടുകൾക്ക് പരാജയപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 66 ശതമാനം പേരാണ് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഈ മണ്ഡലത്തിൽ 23,81,925 വോട്ടർമാരുണ്ട്. ഇതിൽ 78.92% ഗ്രാമവാസികളും 21.08% നഗരവാസികളുമാണ്.

നിങ്ങളുടെ സംസ്ഥാനം തിരഞ്ഞെടുക്കൂ keyboard_arrow_down

ജൽന ലോക് സഭ മണ്ഡലം സ്ഥാനാർഥി പട്ടിക 2019

Po.no Candidate's Name Party Votes Age Criminal Cases Education Total Assets Liabilities
1 Danve Raosaheb Dadarao Bharatiya Janata Party 6,98,019 65 2 Graduate Rs. 22,95,57,992 Rs. 24,00,000
2 Autade Vilas Keshavrao Indian National Congress 3,65,204 50 3 12th Pass Rs. 27,82,37,603 Rs. 1,56,78,811
3 Dr. Sharadchandra Wankhede Vanchit Bahujan Aaghadi 77,158 N/A N/A N/A N/A N/A
4 Nota None Of The Above 15,637 N/A N/A N/A N/A N/A
5 Mahendra Kachru Sonwane Bahujan Samaj Party 9,068 N/A N/A N/A N/A N/A
6 Ratan Aasaram Landge Independent 6,170 39 0 Illiterate Rs. 1,26,000 0
7 Adv. Trimbak Baburao Jadhav Swatantra Bharat Paksha 5,299 N/A N/A N/A N/A N/A
8 Shahadev Mahadev Palve Independent 4,187 35 1 Graduate Rs. 4,57,602 0
9 Raju Ashok Gawali Independent 4,081 30 0 12th Pass Rs. 7,56,334 0
10 Adv. Yogesh Dattu Gullapelli Independent 3,485 29 0 Post Graduate Rs. 4,08,188 0
11 Arun Chintaman Chavhan Independent 2,844 32 0 Graduate Rs. 58,100 0
12 Nade Dnyaneshwar Dagduji Independent 2,679 52 1 8th Pass Rs. 1,35,000 0
13 Uttam Dhanu Rathod Aasra Lokmanch Party 2,643 N/A N/A N/A N/A N/A
14 Feroz Ali Bahujan Mukti Party 2,017 59 0 10th Pass Rs. 1,00,000 0
15 Ahemad Rahim Shaikh Independent 1,763 49 0 12th Pass 0 0
16 Anita Lalchand Khandade (rajput) Independent 1,745 38 0 10th Pass Rs. 1,15,13,562 Rs. 20,22,033
17 Ganesh Shankar Chandode Akhil Bharatiya Sena 1,567 30 1 8th Pass Rs. 6,39,662 Rs. 1,60,000
18 Annasaheb Devidasrao Ugale Independent 1,209 51 0 Illiterate Rs. 4,74,300 0
19 Sapkal Lilabai Dharma Independent 1,154 N/A N/A N/A N/A N/A
20 Sirsath Sham Independent 1,148 31 0 Graduate Rs. 76,99,000 Rs. 3,19,714
21 Pramod Baburao Kharat Bahujan Republican Socialist Party 1,062 N/A N/A N/A N/A N/A

Disclaimer: The information relating to the candidate is an archive based on the self-declared affidavit filed at the time of elections. The current status may be different. For the latest on the candidate kindly refer to the affidavit filed by the candidate with the Election Commission of India in the recent election.

jalna_map.png 18
ജൽന
വോട്ടർമാർ
വോട്ടർമാർ
  • പുരുഷൻ
    പുരുഷൻ
  • സത്രീ
    സത്രീ
ജനസംഖ്യാനുപാതം
ജനസംഖ്യ
23,81,925
ജനസംഖ്യ
  • ഗ്രാമീണ മേഖല
    78.92%
    ഗ്രാമീണ മേഖല
  • ന​ഗരമേഖല
    21.08%
    ന​ഗരമേഖല
  • പട്ടികജാതി
    13.04%
    പട്ടികജാതി
  • പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
    3.35%
    പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
പ്രഹരശേഷി
BJP 57%
INC 43%
BJP won 8 times and INC won 6 times since 1962 elections

MP's Personal Details

Danve Raosaheb Dadarao
റാവുസാഹിബ് ഡാന്വെ
65
BJP
Agriculture And Social Work
Graduate
Shivaji Nagar Jalana Road Bhokardan Taluka Bhokardan Dist Jalna 431114
9868180280/ 9524314444

Assembly Constituencies

Sillod Abdul Sattar Abdul Nabi INC
Jalna Arjun Panditrao Khotkar SHS
Phulambri Bagde Haribhau Kisanrao BJP
Paithan Bhumre Sandipanrao Aasaram SHS
Bhokardan Danave Santosh Raosaheb BJP
Badnapur (sc) Kuche Narayan Tilakchand BJP

2019 ജൽന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം വിലയിരുത്തൽ

  • BJP ബി ജെ പി - വിജയി
    റാവുസാഹിബ് ഡാന്വെ
    വോട്ടുകൾ 6,98,019 (57.78%)
  • INC ഐ എൻ സി - രണ്ടാമൻ
    വിലാസ് കേശവ് റാവു ഔതഡെ
    വോട്ടുകൾ 3,65,204 (30.23%)
  • OTH OTH - 3rd
    Dr. Sharadchandra Wankhede
    വോട്ടുകൾ 77,158 (6.39%)
  • NOTA NOTA - 4th
    Nota
    വോട്ടുകൾ 15,637 (1.29%)
  • BSP ബി എസ് പി - 5th
    Mahendra Kachru Sonwane
    വോട്ടുകൾ 9,068 (0.75%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 6th
    Ratan Aasaram Landge
    വോട്ടുകൾ 6,170 (0.51%)
  • STBP എസ് ടി ബി പി - 7th
    Adv. Trimbak Baburao Jadhav
    വോട്ടുകൾ 5,299 (0.44%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 8th
    Shahadev Mahadev Palve
    വോട്ടുകൾ 4,187 (0.35%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 9th
    Raju Ashok Gawali
    വോട്ടുകൾ 4,081 (0.34%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 10th
    Adv. Yogesh Dattu Gullapelli
    വോട്ടുകൾ 3,485 (0.29%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 11th
    Arun Chintaman Chavhan
    വോട്ടുകൾ 2,844 (0.24%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 12th
    Nade Dnyaneshwar Dagduji
    വോട്ടുകൾ 2,679 (0.22%)
  • OTH OTH - 13th
    Uttam Dhanu Rathod
    വോട്ടുകൾ 2,643 (0.22%)
  • BMUP ബി എം യു പി - 14th
    Feroz Ali
    വോട്ടുകൾ 2,017 (0.17%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 15th
    Ahemad Rahim Shaikh
    വോട്ടുകൾ 1,763 (0.15%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 16th
    Anita Lalchand Khandade (rajput)
    വോട്ടുകൾ 1,745 (0.14%)
  • ABHS എ ബി എച്ച് എസ് - 17th
    Ganesh Shankar Chandode
    വോട്ടുകൾ 1,567 (0.13%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 18th
    Annasaheb Devidasrao Ugale
    വോട്ടുകൾ 1,209 (0.1%)
  • OTH OTH - 19th
    Sapkal Lilabai Dharma
    വോട്ടുകൾ 1,154 (0.1%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 20th
    Sirsath Sham
    വോട്ടുകൾ 1,148 (0.1%)
  • OTH OTH - 21th
    Pramod Baburao Kharat
    വോട്ടുകൾ 1,062 (0.09%)
പോൾ ചെയ്ത വോട്ടുകൾ
വോട്ടർമാർ: 12,08,139
വോട്ട് ചെയ്ത പുരുഷൻമാരുടെ എണ്ണം
N/A
വോട്ട് ചെയ്ത സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം
N/A
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പാർട്ടി വോട്ട് വിഹിതം

ജൽന വിജയിച്ച എംപിമാരുടേയും രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരുടേയും പട്ടിക

വർഷം
സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ പേര് പാർട്ടി തലം വോട്ട് വോട്ട് നിരക്ക് ഭൂരിപക്ഷം ഭൂരിപക്ഷ നിരക്ക്
2019
റാവുസാഹിബ് ഡാന്വെ ബി ജെ പി വിജയി 6,98,019 58% 3,32,815 28%
വിലാസ് കേശവ് റാവു ഔതഡെ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,65,204 30% 3,32,815 -
2014
ഡാന്വെ റാവുസാഹെബ് ദാദാറാവു ബി ജെ പി വിജയി 5,91,428 56% 2,06,798 20%
ഓടാട് വിലാസ് കേശവ്റാവു ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,84,630 36% 0 -
2009
ഡാൻവ് റാവു സാഹബ് ദാദാറാവു പാട്ടീൽ ബി ജെ പി വിജയി 3,50,710 44% 8,482 1%
ഡോ. കാൽ കല്യാൺ വൈജിനാത്രോ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,42,228 43% 0 -
2004
ഡാൻവ് റാവു സാഹബ് ദാദാറാവു പാട്ടീൽ ബി ജെ പി വിജയി 3,69,630 49% 61,332 8%
പവാർ ഉത്തംസിംഗ് രാജ്ധർസിംഗ് ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,08,298 41% 0 -
1999
ഡാൻവ് റാവു സാഹബ് ദാദാറാവു പാട്ടീൽ ബി ജെ പി വിജയി 3,32,620 46% 1,23,909 17%
ബങ്കർ ദ്യാനേന്ദിയോ ഗൺപത്രാവോ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,08,711 29% 0 -
1998
പവാർ ഉത്തംസിംഗ് രാജ്ധർസിംഗ് ബി ജെ പി വിജയി 2,90,312 47% 1,808 0%
ബങ്കർ ദ്യാനേന്ദിയോ ഗൺപത്രാവോ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,88,504 47% 0 -
1996
പവാർ ഉത്തംസിങ് രാജധാർസിങ് ബി ജെ പി വിജയി 3,19,916 53% 1,18,630 20%
ടോപെ രാജേഷ് അൻകുശ്റാവു ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,01,286 33% 0 -
1991
അങ്കുഷ്റാവു തോപ ഐ എൻ സി വിജയി 2,57,837 49% 68,207 13%
പുണ്ട്ലിക് ഹരി ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 1,89,630 36% 0 -
1989
പണ്ട്ലിക് ഹരി ദൻവെ ബി ജെ പി വിജയി 3,10,694 53% 61,965 10%
പവാർ ബാലസാഹിബ് റാംറാവു ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,48,729 43% 0 -
1984
ബാലാസേബ് റാം റാവു പവാർ ഐ എൻ സി വിജയി 1,86,318 47% 66,567 17%
പണ്ട്ലിക് ഹരി ദൻവെ ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 1,19,751 30% 0 -
1980
ബാലസാഹെബ് പവാർ ഐ എൻ സി (ഐ) വിജയി 1,73,519 53% 1,07,126 33%
പുണ്ടലിക് ഹരി ജെ എൻ പി രണ്ടാമൻ 66,393 20% 0 -
1977
പുണ്ടലിക് ഹരി ദന്വെ ബി എൽ ഡി വിജയി 1,68,828 54% 24,574 8%
മണിക് റാവു പലോദ്കർ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 1,44,254 46% 0 -
1971
ബാബുറാവു ജംഗ്ലു കലേ ഐ എൻ സി വിജയി 1,82,017 73% 1,26,576 51%
സാഹെബ് സഖാരം ബാപ്പു സോളങ്കെ എസ് എസ് പി രണ്ടാമൻ 55,441 22% 0 -
1967
വി എൻ ജാദവ് ഐ എൻ സി വിജയി 1,10,423 48% 43,550 19%
എം. ബി. ഗെയ്ക്ക്വാദ് സി പി ഐ രണ്ടാമൻ 66,873 29% 0 -
1962
രാം റാവു നാരായൺ റാവു ഐ എൻ സി വിജയി 98,211 55% 16,963 10%
മീർ തിലവാട്ട് അലി മേധർ ഖാദർ അലി പി ഡബ്ല്യു പി രണ്ടാമൻ 81,248 45% 0 -

വാർത്ത

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് എങ്ങനെ

ചിത്രങ്ങൾ

വീഡിയോകൾ

മറ്റ് പാർലമെന്റ് മണ്ഡലങ്ങൾ മഹാരാഷ്ട്ര

37 - അഹമ്മദ്നഗർ | 6 - അകോള | 7 - അമരാവതി (SC) | 19 - ഔറംഗബാദ് | 35 - ബാരാമതി | 39 - ബീഡ് | 11 - ഭണ്ഡാര - ഗോണ്ടിയ | 23 - ഭിവണ്ടി | 5 - ബുൽധന | 13 - ചന്ദ്രപുർ | 2 - ധ്യുലെ | 20 - ഡിണ്ടോരി (ST) | 12 - ഗഡ്ചിരോലി - ചിമൂർ (ST) | 48 - ഹട്കനംഗ്ൾ | 15 - ഹിംഗോളി | 3 - ജൽഗാവ് | 24 - കല്യാൺ | 47 - കോലാപ്പുർ | 41 - ലത്തൂർ (SC) | 43 - മാധ | 33 - മാവൽ | 26 - മുംബൈ നോർത്ത് | 29 - മുംബൈ നോർത്ത് സെന്റ്രൽ | 28 - മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് | 27 - മുംബൈ നോർത്ത് വെസ്റ്റ് | 31 - മുംബൈ സൗത്ത് | 30 - മുംബൈ സൗത്ത് സെന്റ്രൽ | 10 - നാഗ്പുർ | 16 - നന്ദേഡ് | 1 - നന്ദുർബാർ (ST) | 21 - നാസിക് | 40 - ഒസ്മാനാബാദ് | 22 - പൽ ഘർ (ST) | 17 - പർഭാനി | 34 - പൂനെ | 32 - റായ്ഗഢ് | 9 - റാംടെക് (SC) | 46 - രത്നഗിരി - സിന്ധുദുർഗ്ഗ് | 4 - റാവർ | 44 - സംഗ്ലി | 45 - സറ്റാര | 38 - ഷിർദ്ദി (SC) | 36 - ഷിരൂർ | 42 - സോലാപ്പുർ (SC) | 25 - താനെ | 8 - വാർദ്ധ | 14 - യവട്മൽ-വാഷിം |

Oneindia യില് നിന്നും തല്സമയ വാര്ത്തകള്ക്ക്
ഉടനടി വാര്ത്തകള് ദിവസം മുഴുവന് ലഭിക്കാന്

Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more