• search
  • Live TV
ഹോം
 » 
ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019
 » 
അമരാവതി ലോക്‌സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

അമരാവതി ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

മഹാരാഷ്ട്ര സംസ്ഥാനത്തിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലോക്സഭ മണ്ഡലങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് അമരാവതി. ശിവ സേന സ്ഥാനാർഥി അദ്സുൽ ആനന്ദ്രാവു വിത്തോബ ആണ് മഹാരാഷ്ട്ര മണ്ഡലത്തിലെ സിറ്റിങ് എംപി.അദ്സുൽ ആനന്ദ്രാവു വിത്തോബ 2014 ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നാഷണലിസ്റ്റ് കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി പാർട്ടിയിലെ നവനീത് രവി റാണനെ 1,37,932 വോട്ടുകൾക്ക് പരാജയപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 62 ശതമാനം പേരാണ് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഈ മണ്ഡലത്തിൽ 21,77,082 വോട്ടർമാരുണ്ട്. ഇതിൽ 59.03% ഗ്രാമവാസികളും 40.97% നഗരവാസികളുമാണ്.

നിങ്ങളുടെ സംസ്ഥാനം തിരഞ്ഞെടുക്കൂ keyboard_arrow_down

അമരാവതി ലോക് സഭ മണ്ഡലം സ്ഥാനാർഥി പട്ടിക 2019

Po.no Candidate's Name Party Votes Age Criminal Cases Education Total Assets Liabilities
1 Navnit Ravi Rana Independent 5,10,947 N/A N/A N/A N/A N/A
2 Adsul Anandrao Vithoba Shiv Sena 4,73,996 N/A N/A N/A N/A N/A
3 Gunwant Deopare Vanchit Bahujan Aaghadi 65,135 N/A N/A N/A N/A N/A
4 Arun Motiramji Wankhade Bahujan Samaj Party 12,336 56 3 12th Pass Rs. 33,80,97,138 Rs. 66,00,000
5 Vijay Yashwant Vilhekar Swatantra Bharat Paksha 10,565 N/A N/A N/A N/A N/A
6 Minakshi Someshwar Kurwade Independent 6,602 N/A N/A N/A N/A N/A
7 Nota None Of The Above 5,322 N/A N/A N/A N/A N/A
8 Ambadas Shamrao Wankhade Independent 4,754 49 0 8th Pass Rs. 8,79,500 0
9 Raju Bakshi Jamnekar Independent 3,556 46 0 Post Graduate Rs. 5,18,000 Rs. 1,00,000
10 Pankaj Liladhar Meshram Independent 2,355 47 0 Graduate Rs. 26,25,300 0
11 Pravin Mahadeo Sarode Independent 1,736 31 0 12th Pass Rs. 15,000 0
12 Narendra Babulal Kathane Rashtriya Jansurajya Party 1,654 N/A N/A N/A N/A N/A
13 Athawale Sanjay Hiramanji Bahujan Maha Party 1,522 N/A N/A N/A N/A N/A
14 Panchshila Vijay Mohod Bahujan Mukti Party 1,499 59 0 Graduate Rs. 54,52,000 Rs. 4,00,000
15 Nilesh Anandrao Patil Ambedkarite Party of India 1,229 44 0 12th Pass Rs. 5,99,000 0
16 Gade Vinod Milind Ambedkarist Republican Party 1,211 41 0 12th Pass Rs. 16,34,000 Rs. 3,15,000
17 Pramod Laxman Meshram Independent 1,090 43 0 Post Graduate Rs. 31,70,000 Rs. 17,00,000
18 Anil Namdeorao Jamnekar Independent 1,088 N/A N/A N/A N/A N/A
19 Shrikant Ulhasrao Raibole Independent 1,007 N/A N/A N/A N/A N/A
20 Nilima Nitin Bhatkar Peoples Party Of India (democratic) 991 N/A N/A N/A N/A N/A
21 Vilas Sheshrao Thorat Independent 950 51 0 12th Pass Rs. 4,83,000 Rs. 19,000
22 Raju Mahadeorao Sonone Independent 901 N/A N/A N/A N/A N/A
23 Rahulbhau Laxmanrao Mohod Independent 774 44 1 8th Pass Rs. 27,00,000 Rs. 2,25,500
24 Dnyaneshwar Kashirao Mankar Independent 676 57 0 10th Pass Rs. 7,01,417 0
25 Raju Shamraoji Mankar Independent 489 52 0 5th Pass Rs. 2,12,100 0

Disclaimer: The information relating to the candidate is an archive based on the self-declared affidavit filed at the time of elections. The current status may be different. For the latest on the candidate kindly refer to the affidavit filed by the candidate with the Election Commission of India in the recent election.

amravati_map.png 7
അമരാവതി
വോട്ടർമാർ
വോട്ടർമാർ
  • പുരുഷൻ
    പുരുഷൻ
  • സത്രീ
    സത്രീ
ജനസംഖ്യാനുപാതം
ജനസംഖ്യ
21,77,082
ജനസംഖ്യ
  • ഗ്രാമീണ മേഖല
    59.03%
    ഗ്രാമീണ മേഖല
  • ന​ഗരമേഖല
    40.97%
    ന​ഗരമേഖല
  • പട്ടികജാതി
    17.63%
    പട്ടികജാതി
  • പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
    15.41%
    പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
പ്രഹരശേഷി
INC 58%
SHS 42%
INC won 7 times and SHS won 5 times since 1962 elections

MP's Personal Details

Navnit Ravi Rana
Navnit Ravi Rana
33
IND
Social Worker And Farmer
10th Pass
50, Ganga Savitri, Shankar Nagar, Rajapeth Amravati 444606
9594503503

Assembly Constituencies

Teosa Adv. Yashomati Thakur (Sonawane) INC
Achalpur Bacchu Alias Omprakash Babarao Kadu IND
Melghat (st) Bhilawekar Prabhdas Babulal BJP
Amravati Dr. Deshmukh Sunil Panjabrao BJP
Daryapur (sc) Ramesh Ganpatrao Bundile BJP
Badnera Ravi Rana IND

2019 അമരാവതി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം വിലയിരുത്തൽ

  • IND ഐ എൻ ഡി - വിജയി
    Navnit Ravi Rana
    വോട്ടുകൾ 5,10,947 (45.93%)
  • SHS എസ് എച്ച് എസ് - രണ്ടാമൻ
    ആനന്ദ് റാവു അദ്സുൽ
    വോട്ടുകൾ 4,73,996 (42.61%)
  • OTH OTH - 3rd
    Gunwant Deopare
    വോട്ടുകൾ 65,135 (5.86%)
  • BSP ബി എസ് പി - 4th
    Arun Motiramji Wankhade
    വോട്ടുകൾ 12,336 (1.11%)
  • STBP എസ് ടി ബി പി - 5th
    Vijay Yashwant Vilhekar
    വോട്ടുകൾ 10,565 (0.95%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 6th
    Minakshi Someshwar Kurwade
    വോട്ടുകൾ 6,602 (0.59%)
  • NOTA NOTA - 7th
    Nota
    വോട്ടുകൾ 5,322 (0.48%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 8th
    Ambadas Shamrao Wankhade
    വോട്ടുകൾ 4,754 (0.43%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 9th
    Raju Bakshi Jamnekar
    വോട്ടുകൾ 3,556 (0.32%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 10th
    Pankaj Liladhar Meshram
    വോട്ടുകൾ 2,355 (0.21%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 11th
    Pravin Mahadeo Sarode
    വോട്ടുകൾ 1,736 (0.16%)
  • OTH OTH - 12th
    Narendra Babulal Kathane
    വോട്ടുകൾ 1,654 (0.15%)
  • OTH OTH - 13th
    Athawale Sanjay Hiramanji
    വോട്ടുകൾ 1,522 (0.14%)
  • BMUP ബി എം യു പി - 14th
    Panchshila Vijay Mohod
    വോട്ടുകൾ 1,499 (0.13%)
  • APOI എ പി ഒ ഐ - 15th
    Nilesh Anandrao Patil
    വോട്ടുകൾ 1,229 (0.11%)
  • ARP എ ആർ പി - 16th
    Gade Vinod Milind
    വോട്ടുകൾ 1,211 (0.11%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 17th
    Pramod Laxman Meshram
    വോട്ടുകൾ 1,090 (0.1%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 18th
    Anil Namdeorao Jamnekar
    വോട്ടുകൾ 1,088 (0.1%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 19th
    Shrikant Ulhasrao Raibole
    വോട്ടുകൾ 1,007 (0.09%)
  • OTH OTH - 20th
    Nilima Nitin Bhatkar
    വോട്ടുകൾ 991 (0.09%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 21th
    Vilas Sheshrao Thorat
    വോട്ടുകൾ 950 (0.09%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 22th
    Raju Mahadeorao Sonone
    വോട്ടുകൾ 901 (0.08%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 23th
    Rahulbhau Laxmanrao Mohod
    വോട്ടുകൾ 774 (0.07%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 24th
    Dnyaneshwar Kashirao Mankar
    വോട്ടുകൾ 676 (0.06%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 25th
    Raju Shamraoji Mankar
    വോട്ടുകൾ 489 (0.04%)
പോൾ ചെയ്ത വോട്ടുകൾ
വോട്ടർമാർ: 11,12,385
വോട്ട് ചെയ്ത പുരുഷൻമാരുടെ എണ്ണം
N/A
വോട്ട് ചെയ്ത സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം
N/A
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പാർട്ടി വോട്ട് വിഹിതം

അമരാവതി വിജയിച്ച എംപിമാരുടേയും രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരുടേയും പട്ടിക

വർഷം
സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ പേര് പാർട്ടി തലം വോട്ട് വോട്ട് നിരക്ക് ഭൂരിപക്ഷം ഭൂരിപക്ഷ നിരക്ക്
2019
Navnit Ravi Rana ഐ എൻ ഡി വിജയി 5,10,947 46% 36,951 3%
ആനന്ദ് റാവു അദ്സുൽ എസ് എച്ച് എസ് രണ്ടാമൻ 4,73,996 43% 36,951 -
2014
അദ്സുൽ ആനന്ദ്രാവു വിത്തോബ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 4,67,212 47% 1,37,932 14%
നവനീത് രവി റാണ എൻ സി പി രണ്ടാമൻ 3,29,280 33% 0 -
2009
അദ്സുൽ ആനന്ദ്രാവു വിത്തോബ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 3,14,286 43% 61,716 9%
ഗവായി രാജേന്ദ്ര രാംകൃഷ്ന ആർ പി ഐ രണ്ടാമൻ 2,52,570 34% 0 -
2004
അനന്ത് ഗുധേ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 2,03,216 30% 14,234 2%
ഓം പ്രകാഷ് അലിയാസ് ബച്ചു ബാബറാവുജി കദു ഐ എൻ ഡി രണ്ടാമൻ 1,88,982 28% 0 -
1999
ഗുദെ അനന്ത് മഹാദേവപ്പ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 3,19,916 48% 73,652 11%
ആർ എസ് ഗവായി ആർ പി ഐ രണ്ടാമൻ 2,46,264 37% 0 -
1998
രാമകൃഷ്ണ സൂര്യഭൻ ഗവായി ആർ പി ഐ വിജയി 3,04,746 50% 13,859 2%
ആനന്ത് റാവു മാഹാദേവപ്പ ഗുധെ എസ് എച്ച് എസ് രണ്ടാമൻ 2,90,887 48% 0 -
1996
ഗുധെ അനന്ത് റാവു മഹാദ്യോ അപ്പ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 2,15,672 40% 58,631 11%
ഗവായി ആർ. എസ് ആർ പി ഐ രണ്ടാമൻ 1,57,041 29% 0 -
1991
പ്രതിഭ ദേവിസിൻഹ പാട്ടിൽ (W) ഐ എൻ സി വിജയി 1,77,265 42% 55,481 13%
പ്രകാശ് പാട്ടീൽ ഭാർസകലെ എസ് എച്ച് എസ് രണ്ടാമൻ 1,21,784 29% 0 -
1989
സുദം ദേശ്മുഖ് സി പി ഐ വിജയി 3,09,699 59% 1,40,239 27%
ഉഷടായ് ചൗധരി ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 1,69,460 32% 0 -
1984
ചൗധരി ഉഷതയ് പ്രകാഷ് ഐ എൻ സി വിജയി 2,17,910 52% 1,21,746 29%
ടസാർ ശരദ് മോത്തിരം ഐ സി എസ് രണ്ടാമൻ 96,164 23% 0 -
1980
ഉഷ പ്രകാശ് ചൗധരി ഐ എൻ സി (ഐ) വിജയി 2,55,916 72% 1,69,630 48%
കമൽ രാംകൃഷ്ണ ഗവായി ആർ പി ഐ രണ്ടാമൻ 86,286 24% 0 -
1977
ബൊൻഡ നാന മഹാദേവോ ഐ എൻ സി വിജയി 2,59,062 72% 1,60,662 45%
കലോടി ഹരിഭൗ ദത്താത്രേയ ബി എൽ ഡി രണ്ടാമൻ 98,400 27% 0 -
1971
കൃഷ്ണ ഗുലാബ് ദേശ്മുഖ് ഐ എൻ സി വിജയി 2,71,002 78% 2,15,904 62%
സുഖദ്യോ ഫഗോജി ടിഡ്കെ ആർ പി കെ രണ്ടാമൻ 55,098 16% 0 -
1967
കെ. ജി. ദേശ്മുഖ് ഐ എൻ സി വിജയി 1,62,887 48% 21,074 7%
ആർ.എസ്. ഗുവായ് ആർ പി ഐ രണ്ടാമൻ 1,41,813 41% 0 -
1962
പഞ്ചാബ് റാവു ശ്യാം റാവു ദേശ്മുഖ് ഐ എൻ സി വിജയി 1,77,109 53% 60,372 18%
രാമകൃഷ്ണ സൂര്യഭവൻ ഗവരി ആർ ഇ പി രണ്ടാമൻ 1,16,737 35% 0 -

വാർത്ത

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് എങ്ങനെ

ചിത്രങ്ങൾ

വീഡിയോകൾ

മറ്റ് പാർലമെന്റ് മണ്ഡലങ്ങൾ മഹാരാഷ്ട്ര

37 - അഹമ്മദ്നഗർ | 6 - അകോള | 19 - ഔറംഗബാദ് | 35 - ബാരാമതി | 39 - ബീഡ് | 11 - ഭണ്ഡാര - ഗോണ്ടിയ | 23 - ഭിവണ്ടി | 5 - ബുൽധന | 13 - ചന്ദ്രപുർ | 2 - ധ്യുലെ | 20 - ഡിണ്ടോരി (ST) | 12 - ഗഡ്ചിരോലി - ചിമൂർ (ST) | 48 - ഹട്കനംഗ്ൾ | 15 - ഹിംഗോളി | 3 - ജൽഗാവ് | 18 - ജൽന | 24 - കല്യാൺ | 47 - കോലാപ്പുർ | 41 - ലത്തൂർ (SC) | 43 - മാധ | 33 - മാവൽ | 26 - മുംബൈ നോർത്ത് | 29 - മുംബൈ നോർത്ത് സെന്റ്രൽ | 28 - മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് | 27 - മുംബൈ നോർത്ത് വെസ്റ്റ് | 31 - മുംബൈ സൗത്ത് | 30 - മുംബൈ സൗത്ത് സെന്റ്രൽ | 10 - നാഗ്പുർ | 16 - നന്ദേഡ് | 1 - നന്ദുർബാർ (ST) | 21 - നാസിക് | 40 - ഒസ്മാനാബാദ് | 22 - പൽ ഘർ (ST) | 17 - പർഭാനി | 34 - പൂനെ | 32 - റായ്ഗഢ് | 9 - റാംടെക് (SC) | 46 - രത്നഗിരി - സിന്ധുദുർഗ്ഗ് | 4 - റാവർ | 44 - സംഗ്ലി | 45 - സറ്റാര | 38 - ഷിർദ്ദി (SC) | 36 - ഷിരൂർ | 42 - സോലാപ്പുർ (SC) | 25 - താനെ | 8 - വാർദ്ധ | 14 - യവട്മൽ-വാഷിം |
വാർത്തകൾ അതിവേഗം അറിയൂ
Enable
x
Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more