• search
  • Live TV
ഹോം
 » 
ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019
 » 
മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് ലോക്‌സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

മഹാരാഷ്ട്ര സംസ്ഥാനത്തിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലോക്സഭ മണ്ഡലങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ്. ഭാരതീയ ജനത പാർട്ടി സ്ഥാനാർഥി കിരിത് സോമയ്യ ആണ് മഹാരാഷ്ട്ര മണ്ഡലത്തിലെ സിറ്റിങ് എംപി.കിരിത് സോമയ്യ 2014 ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ നാഷണലിസ്റ്റ് കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി പാർട്ടിയിലെ സഞ്ജയ് ദീന പാട്ടീൽനെ 3,17,122 വോട്ടുകൾക്ക് പരാജയപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 52 ശതമാനം പേരാണ് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഈ മണ്ഡലത്തിൽ 39,65,939 വോട്ടർമാരുണ്ട്. ഇതിൽ 0% ഗ്രാമവാസികളും 100% നഗരവാസികളുമാണ്.

നിങ്ങളുടെ സംസ്ഥാനം തിരഞ്ഞെടുക്കൂ keyboard_arrow_down

മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് ലോക് സഭ മണ്ഡലം സ്ഥാനാർഥി പട്ടിക 2019

Po.no Candidate's Name Party Votes Age Criminal Cases Education Total Assets Liabilities
1 Manoj Kotak Bharatiya Janata Party 5,14,599 N/A N/A N/A N/A N/A
2 Patil Sanjay Dina Nationalist Congress Party 2,88,113 50 1 Graduate Rs. 2,61,09,673 0
3 Niharika Prakashchandra Khondalay Vanchit Bahujan Aaghadi 68,239 N/A N/A N/A N/A N/A
4 Nota None Of The Above 12,466 N/A N/A N/A N/A N/A
5 Sanjay Chandrabahadur Singh (kunwar) Bahujan Samaj Party 7,777 N/A N/A N/A N/A N/A
6 Shahajirao Dhondiba Thorat Independent 2,063 55 1 10th Pass Rs. 7,50,953 Rs. 2,50,000
7 Jaywant Shriram Sawant (pappa) Independent 1,881 N/A N/A N/A N/A N/A
8 Jatin Rangrao Harne Independent 1,573 44 1 12th Pass Rs. 2,028 0
9 Adv. Ganesh Iyer Bahujan Maha Party 1,336 N/A N/A N/A N/A N/A
10 Kurhade Sneha Ravindra Independent 1,267 N/A N/A N/A N/A N/A
11 Shahina Parveen Shakil Ahmed Khan Independent 834 N/A N/A N/A N/A N/A
12 Sushma Maurya Jan Adhikar Party 820 N/A N/A N/A N/A N/A
13 Jitendra Kumar Nanaku Pal Independent 779 N/A N/A N/A N/A N/A
14 Shrikant Suburao Shinde Bahujan Mukti Party 727 34 0 Post Graduate Rs. 12,14,989 0
15 Dandge Sukhdev Chandu Ambedkarite Party of India 711 N/A N/A N/A N/A N/A
16 Anil Hebbar Koni Independent 677 54 1 Graduate Professional Rs. 3,96,84,894 Rs. 40,59,581
17 Bhaskar Mohan Gaud Independent 629 N/A N/A N/A N/A N/A
18 Shahenaz Begum Mohd Siraj Khan Rashtriya Ulama Council 570 N/A N/A N/A N/A N/A
19 Nutan Sharad Kumar Singh Aapki Apni Party (peoples) 566 N/A N/A N/A N/A N/A
20 Vinod Narayan Chaugule Sanatan Sanskriti Raksha Dal 564 41 0 12th Pass Rs. 1,13,35,126 Rs. 85,02,053
21 Jayashri Minesh Shah Bhartiya Manavadhikaar Federal Party 536 N/A N/A N/A N/A N/A
22 Adv. Vijay Janardan Shiktode Bahujan Republican Socialist Party 463 N/A N/A N/A N/A N/A
23 Pravin Chandrakant Kedare Independent 388 48 1 12th Pass Rs. 10,08,627 0
24 Thoke Baban Sopan Independent 344 N/A N/A N/A N/A N/A
25 Dayanand Jagannath Sohani Independent 296 N/A N/A N/A N/A N/A
26 Deepak Digambar Shinde Independent 292 42 0 Post Graduate Rs. 42,98,872 Rs. 37,00,000
27 Nilesh Ramchandra Kudtarkar Independent 264 27 0 10th Pass Rs. 90,000 0
28 Rakesh Sambhaji Raul Independent 219 45 0 Graduate Professional Rs. 2,862 0

Disclaimer: The information relating to the candidate is an archive based on the self-declared affidavit filed at the time of elections. The current status may be different. For the latest on the candidate kindly refer to the affidavit filed by the candidate with the Election Commission of India in the recent election.

mumbai-north-east_map.png 28
മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ്
വോട്ടർമാർ
വോട്ടർമാർ
  • പുരുഷൻ
    പുരുഷൻ
  • സത്രീ
    സത്രീ
ജനസംഖ്യാനുപാതം
ജനസംഖ്യ
39,65,939
ജനസംഖ്യ
  • ഗ്രാമീണ മേഖല
    0.00%
    ഗ്രാമീണ മേഖല
  • ന​ഗരമേഖല
    100.00%
    ന​ഗരമേഖല
  • പട്ടികജാതി
    8.14%
    പട്ടികജാതി
  • പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
    1.22%
    പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
പ്രഹരശേഷി
BJP 67%
INC 33%
BJP won 4 times and INC won 2 times since 1996 elections

MP's Personal Details

Manoj Kotak
മനോജ് കൊട്ടക്
46
BJP
Business
10th Pass
B/1/103, Sai Santosh S N Road, Mulund W Mumbai Maharashtra
9821163742

Assembly Constituencies

Mankhurd Shivaji Nagar Abu Asim Azmi SP
Bhandup West Ashok Patil SHS
Ghatkopar East Mehta Prakash Manchhubhai BJP
Ghatkopar West Ram Kadam BJP
Mulund Sardar Tara Singh BJP
Vikhroli Sunil Rajaram Raut SHS

2019 മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം വിലയിരുത്തൽ

  • BJP ബി ജെ പി - വിജയി
    മനോജ് കൊട്ടക്
    വോട്ടുകൾ 5,14,599 (56.61%)
  • NCP എൻ സി പി - രണ്ടാമൻ
    സഞ്ജയ് ദീന പാട്ടീൽ
    വോട്ടുകൾ 2,88,113 (31.7%)
  • OTH OTH - 3rd
    Niharika Prakashchandra Khondalay
    വോട്ടുകൾ 68,239 (7.51%)
  • NOTA NOTA - 4th
    Nota
    വോട്ടുകൾ 12,466 (1.37%)
  • BSP ബി എസ് പി - 5th
    Sanjay Chandrabahadur Singh (kunwar)
    വോട്ടുകൾ 7,777 (0.86%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 6th
    Shahajirao Dhondiba Thorat
    വോട്ടുകൾ 2,063 (0.23%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 7th
    Jaywant Shriram Sawant (pappa)
    വോട്ടുകൾ 1,881 (0.21%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 8th
    Jatin Rangrao Harne
    വോട്ടുകൾ 1,573 (0.17%)
  • OTH OTH - 9th
    Adv. Ganesh Iyer
    വോട്ടുകൾ 1,336 (0.15%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 10th
    Kurhade Sneha Ravindra
    വോട്ടുകൾ 1,267 (0.14%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 11th
    Shahina Parveen Shakil Ahmed Khan
    വോട്ടുകൾ 834 (0.09%)
  • OTH OTH - 12th
    Sushma Maurya
    വോട്ടുകൾ 820 (0.09%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 13th
    Jitendra Kumar Nanaku Pal
    വോട്ടുകൾ 779 (0.09%)
  • BMUP ബി എം യു പി - 14th
    Shrikant Suburao Shinde
    വോട്ടുകൾ 727 (0.08%)
  • APOI എ പി ഒ ഐ - 15th
    Dandge Sukhdev Chandu
    വോട്ടുകൾ 711 (0.08%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 16th
    Anil Hebbar Koni
    വോട്ടുകൾ 677 (0.07%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 17th
    Bhaskar Mohan Gaud
    വോട്ടുകൾ 629 (0.07%)
  • RUC ആർ യു സി - 18th
    Shahenaz Begum Mohd Siraj Khan
    വോട്ടുകൾ 570 (0.06%)
  • OTH OTH - 19th
    Nutan Sharad Kumar Singh
    വോട്ടുകൾ 566 (0.06%)
  • ssrd എസ് എസ് ആർ ഡി - 20th
    Vinod Narayan Chaugule
    വോട്ടുകൾ 564 (0.06%)
  • OTH OTH - 21th
    Jayashri Minesh Shah
    വോട്ടുകൾ 536 (0.06%)
  • OTH OTH - 22th
    Adv. Vijay Janardan Shiktode
    വോട്ടുകൾ 463 (0.05%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 23th
    Pravin Chandrakant Kedare
    വോട്ടുകൾ 388 (0.04%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 24th
    Thoke Baban Sopan
    വോട്ടുകൾ 344 (0.04%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 25th
    Dayanand Jagannath Sohani
    വോട്ടുകൾ 296 (0.03%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 26th
    Deepak Digambar Shinde
    വോട്ടുകൾ 292 (0.03%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 27th
    Nilesh Ramchandra Kudtarkar
    വോട്ടുകൾ 264 (0.03%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 28th
    Rakesh Sambhaji Raul
    വോട്ടുകൾ 219 (0.02%)
പോൾ ചെയ്ത വോട്ടുകൾ
വോട്ടർമാർ: 9,08,993
വോട്ട് ചെയ്ത പുരുഷൻമാരുടെ എണ്ണം
N/A
വോട്ട് ചെയ്ത സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം
N/A
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പാർട്ടി വോട്ട് വിഹിതം

മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് വിജയിച്ച എംപിമാരുടേയും രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരുടേയും പട്ടിക

വർഷം
സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ പേര് പാർട്ടി തലം വോട്ട് വോട്ട് നിരക്ക് ഭൂരിപക്ഷം ഭൂരിപക്ഷ നിരക്ക്
2019
മനോജ് കൊട്ടക് ബി ജെ പി വിജയി 5,14,599 57% 2,26,486 25%
സഞ്ജയ് ദീന പാട്ടീൽ എൻ സി പി രണ്ടാമൻ 2,88,113 32% 2,26,486 -
2014
കിരിത് സോമയ്യ ബി ജെ പി വിജയി 5,25,285 61% 3,17,122 37%
സഞ്ജയ് ദീന പാട്ടീൽ എൻ സി പി രണ്ടാമൻ 2,08,163 24% 0 -
2009
സഞ്ജയ് ദീന പാട്ടീൽ എൻ സി പി വിജയി 2,13,505 32% 2,933 0%
കിരിത് സോമയ്യ ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 2,10,572 32% 0 -
2004
Ad.. കാമത് ഗുരുദാസ് വസന്ത് ഐ എൻ സി വിജയി 4,93,420 53% 99,400 10%
കിരിത് സോമയ്യ ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 3,94,020 43% 0 -
1999
കിരിത് സോമയ്യ ബി ജെ പി വിജയി 4,00,436 43% 7,276 1%
അഡ്വ കമാത് ഗുരുദാസ് ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,93,160 42% 0 -
1998
ഗുരുദാസ് കാമത്ത് ഐ എൻ സി വിജയി 5,25,911 51% 47,452 5%
പ്രമോദ് മഹാജൻ ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 4,78,459 46% 0 -
1996
പ്രമോദ് മഹാജൻ ബി ജെ പി വിജയി 4,28,825 47% 1,91,563 21%
ഗുരുദാസ് കാമത്ത് ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,37,262 26% 0 -

വാർത്ത

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് എങ്ങനെ

ചിത്രങ്ങൾ

വീഡിയോകൾ

മറ്റ് പാർലമെന്റ് മണ്ഡലങ്ങൾ മഹാരാഷ്ട്ര

37 - അഹമ്മദ്നഗർ | 6 - അകോള | 7 - അമരാവതി (SC) | 19 - ഔറംഗബാദ് | 35 - ബാരാമതി | 39 - ബീഡ് | 11 - ഭണ്ഡാര - ഗോണ്ടിയ | 23 - ഭിവണ്ടി | 5 - ബുൽധന | 13 - ചന്ദ്രപുർ | 2 - ധ്യുലെ | 20 - ഡിണ്ടോരി (ST) | 12 - ഗഡ്ചിരോലി - ചിമൂർ (ST) | 48 - ഹട്കനംഗ്ൾ | 15 - ഹിംഗോളി | 3 - ജൽഗാവ് | 18 - ജൽന | 24 - കല്യാൺ | 47 - കോലാപ്പുർ | 41 - ലത്തൂർ (SC) | 43 - മാധ | 33 - മാവൽ | 26 - മുംബൈ നോർത്ത് | 29 - മുംബൈ നോർത്ത് സെന്റ്രൽ | 27 - മുംബൈ നോർത്ത് വെസ്റ്റ് | 31 - മുംബൈ സൗത്ത് | 30 - മുംബൈ സൗത്ത് സെന്റ്രൽ | 10 - നാഗ്പുർ | 16 - നന്ദേഡ് | 1 - നന്ദുർബാർ (ST) | 21 - നാസിക് | 40 - ഒസ്മാനാബാദ് | 22 - പൽ ഘർ (ST) | 17 - പർഭാനി | 34 - പൂനെ | 32 - റായ്ഗഢ് | 9 - റാംടെക് (SC) | 46 - രത്നഗിരി - സിന്ധുദുർഗ്ഗ് | 4 - റാവർ | 44 - സംഗ്ലി | 45 - സറ്റാര | 38 - ഷിർദ്ദി (SC) | 36 - ഷിരൂർ | 42 - സോലാപ്പുർ (SC) | 25 - താനെ | 8 - വാർദ്ധ | 14 - യവട്മൽ-വാഷിം |
വാർത്തകൾ അതിവേഗം അറിയൂ
Enable
x
Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more