• search
  • Live TV
ഹോം
 » 
ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019
 » 
പൂനെ ലോക്‌സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

പൂനെ ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

മഹാരാഷ്ട്ര സംസ്ഥാനത്തിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലോക്സഭ മണ്ഡലങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് പൂനെ. ഭാരതീയ ജനത പാർട്ടി സ്ഥാനാർഥി അനിൽ ഷീറോ ആണ് മഹാരാഷ്ട്ര മണ്ഡലത്തിലെ സിറ്റിങ് എംപി.അനിൽ ഷീറോ 2014 ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിയിലെ ഡോ. വിഷ്വജീത് പതംഗറാവു കദംനെ 3,15,769 വോട്ടുകൾക്ക് പരാജയപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 54 ശതമാനം പേരാണ് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഈ മണ്ഡലത്തിൽ 27,69,013 വോട്ടർമാരുണ്ട്. ഇതിൽ 1.49% ഗ്രാമവാസികളും 98.51% നഗരവാസികളുമാണ്.

നിങ്ങളുടെ സംസ്ഥാനം തിരഞ്ഞെടുക്കൂ keyboard_arrow_down

പൂനെ ലോക് സഭ മണ്ഡലം സ്ഥാനാർഥി പട്ടിക 2019

Po.no Candidate's Name Party Votes Age Criminal Cases Education Total Assets Liabilities
1 Adv. Kumar Devba Kalel Patil Independent N/A 38 0 Graduate Professional Rs. 3,06,000 Rs. 4,32,900
2 Adv. Mahesh Gajendragadkar Swarna Bharat Party N/A 57 0 Post Graduate Rs. 1,64,57,070 Rs. 94,000
3 Adv. Ramesh Devaram Dharmavat People’s Union Party N/A 37 0 Graduate Professional Rs. 23,78,25,757 0
4 Amol Alias Yabes S. Tujare Independent N/A 34 3 12th Pass Rs. 25,000 0
5 Amol Jayraj Shinde Hum Bhartiya Party N/A 32 0 Post Graduate Rs. 3,90,000 0
6 Anand Prakash Vanjape Independent N/A 43 0 Others Rs. 22,97,000 Rs. 21,00,000
7 Balasaheb Misal Patil Bahujan Mukti Party N/A 44 0 Graduate Rs. 19,25,349 Rs. 80,000
8 Chincholikar Jayant Eknath Bahujan Republican Socialist Party N/A 52 1 10th Pass Rs. 74,019 0
9 Girish Bhalchandra Bapat Bharatiya Janata Party N/A 68 1 Graduate Rs. 5,79,59,302 Rs. 17,93,891
10 Hemant Baburao Kolekar Patil Alias Hemant Patil Independent N/A 48 1 8th Pass Rs. 5,05,95,000 Rs. 9,00,000
11 Jafar Khursid Choudhari Independent N/A 58 0 5th Pass Rs. 2,15,000 Rs. 4,00,000
12 Javed Shabbir Sayyed Independent N/A 43 0 8th Pass Rs. 1,00,000 0
13 Johnson Vasant Kolhapure Independent N/A 49 0 8th Pass Rs. 207 0
14 Krupal Paluskar Prabuddha Republican Party N/A 33 0 Post Graduate Rs. 5,52,000 0
15 Kshirsagar Kanchan Devdas Independent N/A 48 0 Graduate Rs. 13,55,000 0
16 Mohan Joshi Indian National Congress N/A 63 6 10th Pass Rs. 6,76,24,702 Rs. 3,52,12,523
17 Nikhil Umesh Zingade Bharatiya Praja Surajya Paksha N/A 33 0 Post Graduate Rs. 27,50,000 Rs. 23,00,000
18 Prof. Nalawade Hanmant Mahadeo Ambedkarite Party of India N/A 49 0 Post Graduate Rs. 47,00,000 Rs. 31,00,000
19 Rahul Vishwas Joshi Independent N/A 42 0 Graduate Rs. 1,16,80,000 Rs. 23,00,000
20 Rajesh Surendrakumar Agarwal Hamari Apni Party N/A 48 1 Graduate Professional Rs. 4,21,51,794 Rs. 28,51,036
21 Rakesh Prabhakar Chavan Independent N/A 45 0 8th Pass Rs. 2,06,08,100 Rs. 6,00,000
22 Ravindra Bansiram Mahapure Independent N/A 52 0 Literate 0 0
23 Sanjay Baburao Jadhav Independent N/A 47 0 10th Pass Rs. 22,15,000 Rs. 1,65,000
24 Sayyad Raj Faiyaz Bhartiya Kisan Party N/A 42 0 Graduate Rs. 52,00,000 Rs. 36,50,000
25 Sim Khirid Bahujan Maha Party N/A 45 0 Post Graduate Rs. 3,44,64,531 Rs. 56,65,918
26 Suhas Popat Gajarmal Rashtriya Janshakti Party (Secular) N/A 33 0 12th Pass Rs. 771 Rs. 22,000
27 Uttam Pandurang Shinde Bahujan Samaj Party N/A 52 1 Graduate Rs. 24,53,10,000 0
28 Anil Narayan Jadhav Vanchit Bahujan Aaghadi N/A N/A N/A N/A N/A N/A
29 Vijay Laxaman Saroade Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
30 Sawant Chandrakant Parmeshwar Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
31 Znyosho Vijayprakash Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
pune_map.png 34
പൂനെ
വോട്ടർമാർ
വോട്ടർമാർ
18,35,836
  • പുരുഷൻ
    9,49,567
    പുരുഷൻ
  • സത്രീ
    8,86,269
    സത്രീ
ജനസംഖ്യാനുപാതം
ജനസംഖ്യ
27,69,013
ജനസംഖ്യ
  • ഗ്രാമീണ മേഖല
    1.49%
    ഗ്രാമീണ മേഖല
  • ന​ഗരമേഖല
    98.51%
    ന​ഗരമേഖല
  • പട്ടികജാതി
    13.32%
    പട്ടികജാതി
  • പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
    1.09%
    പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
പ്രഹരശേഷി
INC 70%
BJP 30%
INC won 7 times and BJP won 3 times since 1977 elections

2014 പൂനെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം വിലയിരുത്തൽ

  • BJP ബി ജെ പി - വിജയി
    അനിൽ ഷീറോ
    വോട്ടുകൾ 5,69,825 (57.37%)
  • INC ഐ എൻ സി - രണ്ടാമൻ
    ഡോ. വിഷ്വജീത് പതംഗറാവു കദം
    വോട്ടുകൾ 2,54,056 (25.58%)
  • MNS എം എൻ എസ് - 3rd
    ദീപക് നഥരം പയ്ഗുഡ്
    വോട്ടുകൾ 93,502 (9.41%)
  • AAAP എ എ എ പി - 4th
    വറെ സുഭാഷ് ശങ്കർറാവു
    വോട്ടുകൾ 28,657 (2.89%)
  • BSP ബി എസ് പി - 5th
    ഇമ്തിയാസ് പീഴ്സഡെ
    വോട്ടുകൾ 14,727 (1.48%)
  • PG പി ജി - 6th
    അരുൺ ഭാട്ടിയ
    വോട്ടുകൾ 7,222 (0.73%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 7th
    ദംബലെ രാഹുൽ ധർമ്മ
    വോട്ടുകൾ 2,259 (0.23%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 8th
    കേണൽ ജയന്ത്റാവു ചിറ്റലെ
    വോട്ടുകൾ 1,884 (0.19%)
  • BBM ബി ബി എം - 9th
    നാന ക്ഷീരസാഗർ
    വോട്ടുകൾ 1,797 (0.18%)
  • BMUP ബി എം യു പി - 10th
    കോൾ സുരേഷ് പാട്ടിൽ (rtd)
    വോട്ടുകൾ 1,324 (0.13%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 11th
    ദേവ്ക്കുലെ ബീഭീഷൻ ജഗന്നാഥ്
    വോട്ടുകൾ 1,230 (0.12%)
  • SP എസ് പി - 12th
    സയ്യദ് അഫ്സേർ ഇബ്രാഹിം
    വോട്ടുകൾ 1,131 (0.11%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 13th
    മഞ്ചക് ട്രൈംബാകറാവു കാരേൽ
    വോട്ടുകൾ 1,028 (0.1%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 14th
    ശിവാജി പാണ്ഡുരംഗ് ആധാവ്
    വോട്ടുകൾ 868 (0.09%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 15th
    നിലേഷ് ധനാവേ
    വോട്ടുകൾ 840 (0.08%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 16th
    ദിനേഷ് പാണ്ഡുരംഗ് പവാർ
    വോട്ടുകൾ 692 (0.07%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 17th
    സുഷമ പാണ്ഡുരംഗ് ഗെയ്ക്വാദ്
    വോട്ടുകൾ 590 (0.06%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 18th
    ആഷ്പാക് ഷെയ്ഖ്
    വോട്ടുകൾ 585 (0.06%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 19th
    സന്തോഷ് പവാർ
    വോട്ടുകൾ 565 (0.06%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 20th
    ബൻസോഡ് ചായ തുക്കാറാം
    വോട്ടുകൾ 512 (0.05%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 21th
    ഉമേഷ് ഭുജാംഗ് മസൻഖാംമ്പ്
    വോട്ടുകൾ 494 (0.05%)
  • bns ബി എൻ എസ് - 22th
    സഞ്ജയ് ലക്ഷ്മൺ പദ്വാൽ
    വോട്ടുകൾ 477 (0.05%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 23th
    യാദവ് ഗംഗാധർ നാഥു
    വോട്ടുകൾ 455 (0.05%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 24th
    ഖീരിഡ് സിംകുമാർ ഭഗവാൻ
    വോട്ടുകൾ 380 (0.04%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 25th
    രുപലി താംബോളി
    വോട്ടുകൾ 378 (0.04%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 26th
    ശശികാന്ത് ഭികാജി ഓവൽ
    വോട്ടുകൾ 359 (0.04%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 27th
    അസം വാക്കിൾ മണിയാർ
    വോട്ടുകൾ 353 (0.04%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 28th
    അജയ് വസന്ത് പൈതങ്കർ
    വോട്ടുകൾ 343 (0.03%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 29th
    വിജയ് ലക്ഷ്മൺ സാറോഡ്
    വോട്ടുകൾ 303 (0.03%)
പോൾ ചെയ്ത വോട്ടുകൾ
വോട്ടർമാർ: 9,93,274
വോട്ട് ചെയ്ത പുരുഷൻമാരുടെ എണ്ണം
53.73%
വോട്ട് ചെയ്ത സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം
46.27%
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പാർട്ടി വോട്ട് വിഹിതം

പൂനെ വിജയിച്ച എംപിമാരുടേയും രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരുടേയും പട്ടിക

വർഷം
സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ പേര് പാർട്ടി തലം വോട്ട് വോട്ട് നിരക്ക് ഭൂരിപക്ഷം ഭൂരിപക്ഷ നിരക്ക്
2014
അനിൽ ഷീറോ ബി ജെ പി വിജയി 5,69,825 58% 3,15,769 32%
ഡോ. വിഷ്വജീത് പതംഗറാവു കദം ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,54,056 26% 0 -
2009
കൽമാഡി സുരേഷ് ഐ എൻ സി വിജയി 2,79,973 38% 25,701 3%
അനിൽ ഷീറോ ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 2,54,272 35% 0 -
2004
കൽമാഡി സുരേഷ് ഐ എൻ സി വിജയി 3,73,774 49% 73,176 10%
പ്രദീപ് ട്രൈംബക് റാവത്ത് ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 3,00,598 39% 0 -
1999
പ്രദീപ് റാവത്ത് ബി ജെ പി വിജയി 3,04,955 42% 91,285 13%
ജോഷി മോഹൻ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,13,670 29% 0 -
1998
Tupe Vitthal Baburao ഐ എൻ സി വിജയി 4,34,915 53% 93,218 12%
കൽമാഡി സുരേഷ് ഐ എൻ ഡി രണ്ടാമൻ 3,41,697 41% 0 -
1996
സുരേഷ് കൽമാഡി ഐ എൻ സി വിജയി 3,90,778 51% 86,995 12%
ഗിരിഷ് ബാപാറ്റ് ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 3,03,783 39% 0 -
1991
അന്ന ജോഷി ബി ജെ പി വിജയി 2,50,272 44% 16,938 3%
ഗാഡ്ഗിൽ വിത്തൽ റാവു നർഹർ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,33,334 41% 0 -
1989
ഗാഡ്ഗിൽ വിത്തൽ റാവു നർഹർ ഐ എൻ സി വിജയി 2,96,051 44% 8,181 2%
അന്ന ജോഷി ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 2,87,870 42% 0 -
1984
ഗാഡിൽ വിത്തററാവു നരഹരി ഐ എൻ സി വിജയി 3,11,278 60% 1,98,354 38%
ജഗന്നാഥ് റാവു ജോഷി ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 1,12,924 22% 0 -
1980
ഗാഡ്ഗിൽ വിത്തൽ നരഹർ ഐ എൻ സി (ഐ) വിജയി 2,15,161 51% 28,830 7%
നാനാ സാഹിബ് ഗോറേ ജെ എൻ പി രണ്ടാമൻ 1,86,331 44% 0 -
1977
മോഹൻ ധരിയ ബി എൽ ഡി വിജയി 2,09,922 56% 48,167 13%
വസന്ത് തൊറെത് ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 1,61,755 43% 0 -

വാർത്ത

ചിത്രങ്ങൾ

വീഡിയോകൾ

മറ്റ് പാർലമെന്റ് മണ്ഡലങ്ങൾ മഹാരാഷ്ട്ര

37 - അഹമ്മദ്നഗർ | 6 - അകോള | 7 - അമരാവതി (SC) | 19 - ഔറംഗബാദ് | 35 - ബാരാമതി | 39 - ബീഡ് | 39 - ബീഡ് | 11 - ഭണ്ഡാര - ഗോണ്ടിയ | 23 - ഭിവണ്ടി | 5 - ബുൽധന | 13 - ചന്ദ്രപുർ | 2 - ധ്യുലെ | 20 - ഡിണ്ടോരി (ST) | 12 - ഗഡ്ചിരോലി - ചിമൂർ (ST) | 48 - ഹട്കനംഗ്ൾ | 15 - ഹിംഗോളി | 3 - ജൽഗാവ് | 18 - ജൽന | 24 - കല്യാൺ | 47 - കോലാപ്പുർ | 41 - ലത്തൂർ (SC) | 43 - മാധ | 33 - മാവൽ | 26 - മുംബൈ നോർത്ത് | 29 - മുംബൈ നോർത്ത് സെന്റ്രൽ | 28 - മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് | 27 - മുംബൈ നോർത്ത് വെസ്റ്റ് | 31 - മുംബൈ സൗത്ത് | 30 - മുംബൈ സൗത്ത് സെന്റ്രൽ | 10 - നാഗ്പുർ | 16 - നന്ദേഡ് | 1 - നന്ദുർബാർ (ST) | 21 - നാസിക് | 40 - ഒസ്മാനാബാദ് | 22 - പൽ ഘർ (ST) | 17 - പർഭാനി | 32 - റായ്ഗഢ് | 9 - റാംടെക് (SC) | 46 - രത്നഗിരി - സിന്ധുദുർഗ്ഗ് | 4 - റാവർ | 44 - സംഗ്ലി | 45 - സറ്റാര | 38 - ഷിർദ്ദി (SC) | 36 - ഷിരൂർ | 42 - സോലാപ്പുർ (SC) | 25 - താനെ | 8 - വാർദ്ധ | 14 - യവട്മൽ-വാഷിം |

Oneindia യില് നിന്നും തല്സമയ വാര്ത്തകള്ക്ക്
ഉടനടി വാര്ത്തകള് ദിവസം മുഴുവന് ലഭിക്കാന്

Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more

Loksabha Results

PartyLW T
BJP+000
CONG+000
OTH000

Arunachal Pradesh

PartyLW T
CONG000
BJP000
OTH000

Sikkim

PartyLW T
SDF000
SKM000
OTH000

Odisha

PartyLW T
BJD000
CONG000
OTH000

Andhra Pradesh

PartyLW T
TDP000
YSRCP000
OTH000

AWAITING

വീരപ്പ മൊയ്ലി - INC
AWAITING