• search
  • Live TV
ഹോം
 » 
ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019
 » 
ധ്യുലെ ലോക്‌സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

ധ്യുലെ ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

മഹാരാഷ്ട്ര സംസ്ഥാനത്തിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലോക്സഭ മണ്ഡലങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് ധ്യുലെ. ഭാരതീയ ജനത പാർട്ടി സ്ഥാനാർഥി ഡോ. ബാംറ സുഭാഷ് റംറാവു ആണ് മഹാരാഷ്ട്ര മണ്ഡലത്തിലെ സിറ്റിങ് എംപി.ഡോ. ബാംറ സുഭാഷ് റംറാവു 2014 ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിയിലെ അമൃശ്ഭായ് റസിക്ലാൽ പട്ടേൽനെ 1,30,723 വോട്ടുകൾക്ക് പരാജയപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 59 ശതമാനം പേരാണ് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഈ മണ്ഡലത്തിൽ 24,20,626 വോട്ടർമാരുണ്ട്. ഇതിൽ 54.98% ഗ്രാമവാസികളും 45.02% നഗരവാസികളുമാണ്.

നിങ്ങളുടെ സംസ്ഥാനം തിരഞ്ഞെടുക്കൂ keyboard_arrow_down

ധ്യുലെ ലോക് സഭ മണ്ഡലം സ്ഥാനാർഥി പട്ടിക 2019

Po.no Candidate's Name Party Votes Age Criminal Cases Education Total Assets Liabilities
1 Dilip Bhaidas Patil Bahujan Mukti Party N/A 48 0 12th Pass Rs. 15,79,000 0
2 Dinesh Punamchand Koli Independent N/A 29 0 Others Rs. 2,000 0
3 Kunalbaba Rohidas Patil Indian National Congress N/A 45 1 Graduate Rs. 42,09,66,036 Rs. 58,57,84,500
4 Meraj Bi Husain Khan Independent N/A 49 0 5th Pass Rs. 7,30,000 0
5 Mohammed Rizwan Mohammed Akbar Independent N/A 45 3 Literate Rs. 29,72,522 0
6 Nandkumar Jagannath Chavhan Rashtriya Jansena Party N/A 48 0 12th Pass Rs. 14,29,000 0
7 Nitin Baburao Khare Independent N/A 33 0 Post Graduate Rs. 1,35,000 0
8 Pandharinath Chaitram More Bhartiya Tribal Party N/A 36 0 Post Graduate Rs. 20,71,000 0
9 Pinjari Jainuddin Husain Bahujan Maha Party N/A 38 1 10th Pass Rs. 7,78,020 Rs. 3,80,000
10 Aparanti Sanjay Yashwant Bahujan Samaj Party N/A 59 0 Post Graduate Rs. 2,99,90,502 0
11 Bhamre Subhash Ramrao Bharatiya Janata Party N/A 66 2 Post Graduate Rs. 15,86,51,112 Rs. 10,00,000
12 Tadvi Ayyub Khan Razzaque Khan Independent N/A 47 0 8th Pass Rs. 27,00,000 Rs. 80,000
13 Taher Sattar Khatik Rashtriya Maratha Party N/A 49 0 Graduate Rs. 6,72,52,185 Rs. 2,00,000
14 Pandharinath Chaitram More Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
15 Anil Anna Loksangram N/A N/A N/A N/A N/A N/A
16 Anil Ramdas Jadhaav Baliraja Party N/A N/A N/A N/A N/A N/A
17 Ansari Mohammed Ismail Mohammed Ibrahim Bharatiya Minorities Suraksha Mahasangh N/A N/A N/A N/A N/A N/A
18 Nabi Ahmad Ahmad Dulla Vanchit Bahujan Aaghadi N/A N/A N/A N/A N/A N/A
19 Mevati Hina Yusufbhai Bhartiya Kisan Party N/A N/A N/A N/A N/A N/A
20 Sitaram Baga Wagh Bahujan Republican Socialist Party N/A N/A N/A N/A N/A N/A
21 Irfan Mo. Isahak Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
22 Iqbal Ahmed Mohammed Rafeeque Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
23 Qasmi Kamal Hashim Mohammed Azmi Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
24 Chordiya Dhiraj Prakashchand Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
25 Deepak Khandu Amrutkar Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
26 Nasim Rauf Baba Khan Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
27 Pinjari Salim Kasam Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
28 Bhamare Subash Shankar Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
29 Nandkumar Jagannath Chavhan Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
30 Dnyaneshwar Baliram Dhekale Alias Bapu Independent N/A N/A N/A N/A N/A N/A
dhule_map.png 2
ധ്യുലെ
വോട്ടർമാർ
വോട്ടർമാർ
16,74,469
  • പുരുഷൻ
    8,78,610
    പുരുഷൻ
  • സത്രീ
    7,95,859
    സത്രീ
ജനസംഖ്യാനുപാതം
ജനസംഖ്യ
24,20,626
ജനസംഖ്യ
  • ഗ്രാമീണ മേഖല
    54.98%
    ഗ്രാമീണ മേഖല
  • ന​ഗരമേഖല
    45.02%
    ന​ഗരമേഖല
  • പട്ടികജാതി
    6.41%
    പട്ടികജാതി
  • പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
    17.90%
    പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
പ്രഹരശേഷി
INC 60%
BJP 40%
INC won 6 times and BJP won 4 times since 1980 elections

2014 ധ്യുലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം വിലയിരുത്തൽ

  • BJP ബി ജെ പി - വിജയി
    ഡോ. ബാംറ സുഭാഷ് റംറാവു
    വോട്ടുകൾ 5,29,450 (53.86%)
  • INC ഐ എൻ സി - രണ്ടാമൻ
    അമൃശ്ഭായ് റസിക്ലാൽ പട്ടേൽ
    വോട്ടുകൾ 3,98,727 (40.56%)
  • BSP ബി എസ് പി - 3rd
    ഇഷ യോഗേഷ് യശ്വന്ത്
    വോട്ടുകൾ 9,897 (1.01%)
  • AAAP എ എ എ പി - 4th
    അൻസാരി നിഹാൽ Ah. മുഹമ്മദ് ഹാരൂൺ
    വോട്ടുകൾ 9,339 (0.95%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 5th
    രമേഷ് രഘോ മോറ
    വോട്ടുകൾ 8,057 (0.82%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 6th
    ഡോ.ഭൂപേഷ് പ്രകാഷ് പാട്ടിൽ
    വോട്ടുകൾ 6,117 (0.62%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 7th
    സയ്യദ് സലിം സയ്യദ് അലിം
    വോട്ടുകൾ 5,278 (0.54%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 8th
    ഡിയോറെ മഹേന്ദ്ര ട്രയമ്പക്ക്
    വോട്ടുകൾ 2,091 (0.21%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 9th
    സയ്യദ് മുഹമ്മദ് കായം
    വോട്ടുകൾ 1,600 (0.16%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 10th
    പിഞ്ജാരി ജയ്നുദ്ദിൻ ഹുസൻ
    വോട്ടുകൾ 1,545 (0.16%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 11th
    ജഫർ ബാപ്പുജി പത്താൻ
    വോട്ടുകൾ 1,355 (0.14%)
  • BMUP ബി എം യു പി - 12th
    സാംബാജി ദേവീദാസ് പാട്ടിൽ
    വോട്ടുകൾ 1,149 (0.12%)
  • SP എസ് പി - 13th
    നിഹൽ Ah.ab. റഹ്മാൻ ദൻവാല
    വോട്ടുകൾ 1,148 (0.12%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 14th
    അബ്ദുൾ ഹമീദ് ഷെയ്ഖ് ഹബീബ്
    വോട്ടുകൾ 914 (0.09%)
  • MPS(T) എം പി എസ് (ടി) - 15th
    ജഗദേൻ രമേഷ് സോമ
    വോട്ടുകൾ 828 (0.08%)
  • AWVP എ ഡബ്ല്യു വി പി - 16th
    മഹമൂദ് ഭൈജൻ
    വോട്ടുകൾ 792 (0.08%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 17th
    ഗാസി അറ്റെസാദ് മുബൈൻ ഖാൻ
    വോട്ടുകൾ 788 (0.08%)
  • WPOI ഡബ്ല്യു പി ഒ ഐ - 18th
    ശൈഖ് മുക്താർ Ah.Mo.. കാസിം
    വോട്ടുകൾ 765 (0.08%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 19th
    മോ. ഇസ്മായിൽ ജുംമാൻ
    വോട്ടുകൾ 740 (0.08%)
പോൾ ചെയ്ത വോട്ടുകൾ
വോട്ടർമാർ: 9,83,083
വോട്ട് ചെയ്ത പുരുഷൻമാരുടെ എണ്ണം
55.26%
വോട്ട് ചെയ്ത സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം
44.74%
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പാർട്ടി വോട്ട് വിഹിതം

ധ്യുലെ വിജയിച്ച എംപിമാരുടേയും രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരുടേയും പട്ടിക

വർഷം
സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ പേര് പാർട്ടി തലം വോട്ട് വോട്ട് നിരക്ക് ഭൂരിപക്ഷം ഭൂരിപക്ഷ നിരക്ക്
2014
ഡോ. ബാംറ സുഭാഷ് റംറാവു ബി ജെ പി വിജയി 5,29,450 54% 1,30,723 13%
അമൃശ്ഭായ് റസിക്ലാൽ പട്ടേൽ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,98,727 41% 0 -
2009
സോനാവൻ പ്രതാപ് നാരായൺറാവു ബി ജെ പി വിജയി 2,63,260 39% 19,419 3%
അമരീഷ്ഭായ് റസിക്ലാൽ പട്ടേൽ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,43,841 36% 0 -
2004
ചൗരെ ബാപു ഹരി ഐ എൻ സി വിജയി 2,10,714 46% 7,765 1%
ഗവിത് രാംദാസ് റുപ്ല ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 2,02,949 45% 0 -
1999
രാംദാസ് റുപ്ല ഗാവിറ്റ് ബി ജെ പി വിജയി 2,11,904 36% 12,985 2%
ചൗർ ബാപ്പു ഹരി ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 1,98,919 34% 0 -
1998
ഡി എസ് അഹിരെ ഐ എൻ സി വിജയി 2,74,034 56% 57,686 12%
ഗവീത് രാമദാസ് രുപ്ല (കൊകാനി) ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 2,16,348 44% 0 -
1996
ബഗുൽസാഹെബ് റാവു സുഖ്രാം ബി ജെ പി വിജയി 1,84,563 49% 29,633 8%
ചൂറേ ബാപ്പു ഹരി ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 1,54,930 41% 0 -
1991
ചൗർ ബാപ്പു ഹരി ഐ എൻ സി വിജയി 2,11,895 58% 80,859 22%
ചൗധരി ഗോവിന്ദ്റാവു ശിവ്രാം ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 1,31,036 36% 0 -
1989
ഭോയ് രേഷ്മ മോടിരാം ഐ എൻ സി വിജയി 2,13,059 49% 22,567 5%
ചൗധരി ഗോവിന്ദറാവു ശിവ്രാം ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 1,90,492 44% 0 -
1984
Bhoye Reshama Motiram ഐ എൻ സി വിജയി 2,19,323 56% 65,932 17%
വാൽവി കുവാർസിങ് ഫുൾസി ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 1,53,391 39% 0 -
1980
ഭൊയെ രേഷ്മ മോടിരാം ഐ എൻ സി (ഐ) വിജയി 1,96,006 67% 1,12,062 38%
വാൽവി സുരുപ്സിങ് ഫുൾജി ഐ എൻ സി (യു) രണ്ടാമൻ 83,944 29% 0 -

വാർത്ത

ചിത്രങ്ങൾ

വീഡിയോകൾ

മറ്റ് പാർലമെന്റ് മണ്ഡലങ്ങൾ മഹാരാഷ്ട്ര

37 - അഹമ്മദ്നഗർ | 6 - അകോള | 7 - അമരാവതി (SC) | 19 - ഔറംഗബാദ് | 35 - ബാരാമതി | 39 - ബീഡ് | 39 - ബീഡ് | 11 - ഭണ്ഡാര - ഗോണ്ടിയ | 23 - ഭിവണ്ടി | 5 - ബുൽധന | 13 - ചന്ദ്രപുർ | 20 - ഡിണ്ടോരി (ST) | 12 - ഗഡ്ചിരോലി - ചിമൂർ (ST) | 48 - ഹട്കനംഗ്ൾ | 15 - ഹിംഗോളി | 3 - ജൽഗാവ് | 18 - ജൽന | 24 - കല്യാൺ | 47 - കോലാപ്പുർ | 41 - ലത്തൂർ (SC) | 43 - മാധ | 33 - മാവൽ | 26 - മുംബൈ നോർത്ത് | 29 - മുംബൈ നോർത്ത് സെന്റ്രൽ | 28 - മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് | 27 - മുംബൈ നോർത്ത് വെസ്റ്റ് | 31 - മുംബൈ സൗത്ത് | 30 - മുംബൈ സൗത്ത് സെന്റ്രൽ | 10 - നാഗ്പുർ | 16 - നന്ദേഡ് | 1 - നന്ദുർബാർ (ST) | 21 - നാസിക് | 40 - ഒസ്മാനാബാദ് | 22 - പൽ ഘർ (ST) | 17 - പർഭാനി | 34 - പൂനെ | 32 - റായ്ഗഢ് | 9 - റാംടെക് (SC) | 46 - രത്നഗിരി - സിന്ധുദുർഗ്ഗ് | 4 - റാവർ | 44 - സംഗ്ലി | 45 - സറ്റാര | 38 - ഷിർദ്ദി (SC) | 36 - ഷിരൂർ | 42 - സോലാപ്പുർ (SC) | 25 - താനെ | 8 - വാർദ്ധ | 14 - യവട്മൽ-വാഷിം |

Oneindia യില് നിന്നും തല്സമയ വാര്ത്തകള്ക്ക്
ഉടനടി വാര്ത്തകള് ദിവസം മുഴുവന് ലഭിക്കാന്

Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more