• search
  • Live TV
ഹോം
 » 
ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് 2019
 » 
റാംടെക് ലോക്‌സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

റാംടെക് ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം

മഹാരാഷ്ട്ര സംസ്ഥാനത്തിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട ലോക്സഭ മണ്ഡലങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് റാംടെക്. ശിവ സേന സ്ഥാനാർഥി കൃപാൽ ബാലാജി തുമാനെ ആണ് മഹാരാഷ്ട്ര മണ്ഡലത്തിലെ സിറ്റിങ് എംപി.കൃപാൽ ബാലാജി തുമാനെ 2014 ലോക്സഭ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് പാർട്ടിയിലെ മുകുൾ വാസ്നിക്നെ 1,75,791 വോട്ടുകൾക്ക് പരാജയപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 63 ശതമാനം പേരാണ് വോട്ട് രേഖപ്പെടുത്തിയത്. ഈ മണ്ഡലത്തിൽ 22,47,905 വോട്ടർമാരുണ്ട്. ഇതിൽ 65.61% ഗ്രാമവാസികളും 34.39% നഗരവാസികളുമാണ്.

നിങ്ങളുടെ സംസ്ഥാനം തിരഞ്ഞെടുക്കൂ keyboard_arrow_down
ramtek_map.png 9
റാംടെക്
വോട്ടർമാർ
വോട്ടർമാർ
16,77,245
  • പുരുഷൻ
    8,87,157
    പുരുഷൻ
  • സത്രീ
    7,90,088
    സത്രീ
ജനസംഖ്യാനുപാതം
ജനസംഖ്യ
22,47,905
ജനസംഖ്യ
  • ഗ്രാമീണ മേഖല
    65.61%
    ഗ്രാമീണ മേഖല
  • ന​ഗരമേഖല
    34.39%
    ന​ഗരമേഖല
  • പട്ടികജാതി
    17.45%
    പട്ടികജാതി
  • പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
    11.22%
    പട്ടിവ‍ർ​​ഗ്​ഗം
പ്രഹരശേഷി
INC 75%
SHS 25%
INC won 11 times and SHS won 3 times since 1962 elections

Know your Candidates

  • Kishore Uttamrao Gajbhiye
    കിഷോർ ഉത്തം റാവു ഗജ്ഭിയെ
    ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ്
  • Kripal Balaji Tumane
    കൃപാൽ ബാലാജി തുമന
    ശിവ സേന

റാംടെക് Candidates List

Candidate's Name Party
Kishore Uttamrao Gajbhiye Indian National Congress
Krupal Balaji Tumane Shiv Sena
Chandrabhan Baliram Ramteke Rashtriya Jansurajya Party
Subhash Dharamdas Gajbhiye Bahujan Samaj Party
Archana Chandrakumar Ukey Rashtriya Jansambhavna Party
Dr. L.j. Kanhekar Peoples Party of India (Democratic)
Kiran Premkumar Rodge (patankar) Vanchit Bahujan Aaghadi
Com. Bandu Ramchandra Meshram Communist Party of India (Marxist-Leninist) Red Star
Dhiman Vinod Bhivaji Patil Ambedkarite Party of India
Shailesh Sambhaji Janbandhu SOCIALIST UNITY CENTRE OF INDIA (COMMUNIST)
Anil Mahadeo Dhone Independent
Gautam Wasnik Independent
Tumane Kanteshwar Khushalji Independent
Professor Dr. Natthurao Madhavrao Lokhande Independent
Sandesh Bhioram Bhalekar Independent
Sonali Ravindra Bagde Independent
Gajanan Dajiba Jambhulkar Indian National Congress

Assembly Constituencies

Katol Vacant
Kamthi Chandrashekhar Krushnrao Bawankule BJP
Savner Kedar Sunil Chhatrapal INC
Hingna Meghe Sameer Dattatraya BJP
Umred (sc) Parwe Sudhir Laxman BJP
Ramtek Reddy Dwaram Mallikarjun Ramreddy BJP
* Last Updated Dec 2018

16- ാം ലോക്സഭയിലെ എംപിമാരുടെ പ്രകടനം

53
SHS
Business
Graduate
Hira Balaji Villa, Plot No. 76, Old Subedar Layout (Vistar) Nagpur 440024
9823288322
31.00 ലക്ഷം
24.00 ലക്ഷം
7.80 ലക്ഷം
16.94 ലക്ഷം
90.94 ലക്ഷം
  • ഉന്നയിച്ച ചോദ്യങ്ങൾ
    486
    ദേശീയ ശരാശരി - 292
  • ഹാജർ നില
    85%
    ദേശീയ ശരാശരി - 80%
  • ചർച്ചകൾ
    43
    ദേശീയ ശരാശരി - 67.1
Rate കൃപാൽ ബാലാജി തുമാനെ's Performance

2014 റാംടെക് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഫലം വിലയിരുത്തൽ

  • SHS എസ് എച്ച് എസ് - വിജയി
    കൃപാൽ ബാലാജി തുമാനെ
    വോട്ടുകൾ 5,19,892 (49.5%)
  • INC ഐ എൻ സി - രണ്ടാമൻ
    മുകുൾ വാസ്നിക്
    വോട്ടുകൾ 3,44,101 (32.76%)
  • BSP ബി എസ് പി - 3rd
    കിരൺ പ്രേം കുമാർ റോഡ്ഗെ (പതങ്കർ)
    വോട്ടുകൾ 95,051 (9.05%)
  • AAAP എ എ എ പി - 4th
    പ്രതാപ് ഗോസ്വാമി
    വോട്ടുകൾ 25,889 (2.46%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 5th
    ഗൗതം ശ്രീറാം വാസ്നിക്
    വോട്ടുകൾ 6,353 (0.6%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 6th
    തുമണി ഗോപാൽ അജബ്രാവോ
    വോട്ടുകൾ 6,304 (0.6%)
  • GGP ജി ജി പി - 7th
    ഗണേഷ് ബാപുറാവു പാട്ടിൽ
    വോട്ടുകൾ 6,222 (0.59%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 8th
    പ്രൊഫ. ഡോ.നാഥു മാധവ് ലോഖണ്ടെ
    വോട്ടുകൾ 4,756 (0.45%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 9th
    ഡോംഗെ അശോക് നാമാജി
    വോട്ടുകൾ 3,999 (0.38%)
  • APOI എ പി ഒ ഐ - 10th
    ധിമതി വിദ്യ കിഷോർ ഭീംത
    വോട്ടുകൾ 3,634 (0.35%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 11th
    ഗുരുദാസ് ഉദ്ധവ് ബാവാനെ
    വോട്ടുകൾ 3,419 (0.33%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 12th
    ഖോബ്രഗഡെ ചന്ദ്രബാന ജയറാം
    വോട്ടുകൾ 2,925 (0.28%)
  • BMUP ബി എം യു പി - 13th
    നരേഷ് മഹാദിയോ പാട്ടീൽ
    വോട്ടുകൾ 2,841 (0.27%)
  • SP എസ് പി - 14th
    ചൗരേ മായ നാംഡോ
    വോട്ടുകൾ 2,682 (0.26%)
  • BBM ബി ബി എം - 15th
    ഡോ. സന്ദീപ് നാതുജി നന്ദേശ്വർ
    വോട്ടുകൾ 2,640 (0.25%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 16th
    നിലേഷ് മഹാദേവോ ധോക്ക്
    വോട്ടുകൾ 2,537 (0.24%)
  • AIFB എ ഐ എഫ് ബി - 17th
    സന്ദീശ് ഭീരാം ഭലേക്കർ
    വോട്ടുകൾ 2,424 (0.23%)
  • RPI(KH) ആർ പി ഐ (കെ എച്ച്) - 18th
    ഡോ. സുനില്ഭൗ വിശ്വനാഥ്ജി നർനാവരെ
    വോട്ടുകൾ 2,310 (0.22%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 19th
    ലോഖണ്ടെ ഗണേഷ് ഹൈബത് റാവു
    വോട്ടുകൾ 1,735 (0.17%)
  • CPI(ML)RS സി പി ഐ എം - 20th
    സ. ബന്ധു രാമചന്ദ്ര മേസ്റാം
    വോട്ടുകൾ 1,602 (0.15%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 21th
    രാഹുൽ കാന്ത് ഏലിയാസ് രമേഷ് സിൻഹ
    വോട്ടുകൾ 1,542 (0.15%)
  • HJP എച്ച് ജെ പി - 22th
    പങ്കജ് സേവക് രാം മസൂർകർ
    വോട്ടുകൾ 1,453 (0.14%)
  • IND ഐ എൻ ഡി - 23th
    രാഹുൽ ഷെഷ്റാവോമി മശ്രം
    വോട്ടുകൾ 1,189 (0.11%)
പോൾ ചെയ്ത വോട്ടുകൾ
വോട്ടർമാർ: 10,50,316
വോട്ട് ചെയ്ത പുരുഷൻമാരുടെ എണ്ണം
54.93%
വോട്ട് ചെയ്ത സ്ത്രീകളുടെ എണ്ണം
45.07%
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പാർട്ടി വോട്ട് വിഹിതം

റാംടെക് വിജയിച്ച എംപിമാരുടേയും രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരുടേയും പട്ടിക

വർഷം
സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെ പേര് പാർട്ടി തലം വോട്ട് വോട്ട് നിരക്ക് ഭൂരിപക്ഷം ഭൂരിപക്ഷ നിരക്ക്
2014
കൃപാൽ ബാലാജി തുമാനെ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 5,19,892 50% 1,75,791 17%
മുകുൾ വാസ്നിക് ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 3,44,101 33% 0 -
2009
വാസ്നിക് മുകുൾ ബാലകൃഷ്ണ ഐ എൻ സി വിജയി 3,11,614 41% 16,701 2%
തുമനക്രുപാൽ ബാലാജി എസ് എച്ച് എസ് രണ്ടാമൻ 2,94,913 39% 0 -
2004
മൊഹിതെ സുബോധ് ബാബുറാവു എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 2,76,720 43% 14,102 2%
ഡോ. ശ്രീകാന്ത് ജിക്കർ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,62,618 41% 0 -
1999
സുബോധ് മൊഹിതെ എസ് എച്ച് എസ് വിജയി 2,42,454 37% 11,689 2%
പുരോഹിത് ബൻവാരി ലാൽ ഐ എൻ സി രണ്ടാമൻ 2,30,765 35% 0 -
1998
റാണി ചിത്രലേഖ ടി. ബോസെലെ ഐ എൻ സി വിജയി 3,25,885 52% 67,038 11%
ഗുജർ അശോക് യശ്വന്ത്റാവു എസ് എച്ച് എസ് രണ്ടാമൻ 2,58,847 41% 0 -
1996
മെഘെ ദത്താത്രേയ രഘോബാജി ഐ എൻ സി വിജയി 2,07,188 38% 25,722 5%
ജാധൂ പ്രകാശ് ഭഗവന്ത് എസ് എച്ച് എസ് രണ്ടാമൻ 1,81,466 33% 0 -
1991
ഭോൺസ്ലെ തേജ്സിംഗറാവു ലക്ഷ്മൺ റാവു ഐ എൻ സി വിജയി 2,40,437 56% 1,37,954 32%
പാണ്ഡുരംഗ് ജയരാംജി ഹജാരെ ബി ജെ പി രണ്ടാമൻ 1,02,483 24% 0 -
1989
പി.വി. നരസിംഹറാവു ഐ എൻ സി വിജയി 2,57,800 45% 34,470 6%
ഹജേരെ പാണ്ഡുരംഗ് ജയറാംജി ജെ ഡി രണ്ടാമൻ 2,23,330 39% 0 -
1984
നരസിംഹ റാവു പി വി. ഐ എൻ സി വിജയി 2,90,905 65% 1,85,972 42%
ഗെതം ശങ്കരാ റാവു ദൌലത്രാവോ ഐ സി എസ് രണ്ടാമൻ 1,04,933 23% 0 -
1980
ബാർവ് ജതിരാം ചൈത്രം ഐ എൻ സി (ഐ) വിജയി 2,73,957 72% 2,14,763 57%
ദേശ്മുഖ് രാജേന്ദ്രബാബു ഹനുമന്ത്റാവു ജെ എൻ പി രണ്ടാമൻ 59,194 15% 0 -
1977
ബർവെ ജതിരാംജി ചൈത്രംജി ഐ എൻ സി വിജയി 1,96,977 54% 42,949 12%
രാം ഹെഡൂ ഐ എൻ ഡി രണ്ടാമൻ 1,54,028 42% 0 -
1971
അമൃത് ഗൻപത് സോനാർ ഐ എൻ സി വിജയി 2,80,054 83% 2,31,742 69%
ആനന്ദ്റാവു ജയറാം കലാമകർ എഫ് ബി എൽ രണ്ടാമൻ 48,312 14% 0 -
1967
എ. ജി. സോനാർ ഐ എൻ സി വിജയി 1,83,258 55% 1,05,349 32%
ആർ എൻ. പാട്ടീൽ ആർ പി ഐ രണ്ടാമൻ 77,909 23% 0 -
1962
മാധവൽ റാവു ഭഗവന്ത് റാവു പാട്ടിൽ ഐ എൻ സി വിജയി 1,46,706 48% 41,302 14%
ബാബുറാവു ടട്യാജി ഭോൺസ്ലെ പി ഡബ്ല്യു പി രണ്ടാമൻ 1,05,404 34% 0 -

വാർത്ത

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് എങ്ങനെ

ചിത്രങ്ങൾ

വീഡിയോകൾ

മറ്റ് പാർലമെന്റ് മണ്ഡലങ്ങൾ മഹാരാഷ്ട്ര

37 - അഹമ്മദ്നഗർ | 6 - അകോള | 7 - അമരാവതി (SC) | 19 - ഔറംഗബാദ് | 35 - ബാരാമതി | 39 - ബീഡ് | 39 - ബീഡ് | 11 - ഭണ്ഡാര - ഗോണ്ടിയ | 23 - ഭിവണ്ടി | 5 - ബുൽധന | 13 - ചന്ദ്രപുർ | 2 - ധ്യുലെ | 20 - ഡിണ്ടോരി (ST) | 12 - ഗഡ്ചിരോലി - ചിമൂർ (ST) | 48 - ഹട്കനംഗ്ൾ | 15 - ഹിംഗോളി | 3 - ജൽഗാവ് | 18 - ജൽന | 24 - കല്യാൺ | 47 - കോലാപ്പുർ | 41 - ലത്തൂർ (SC) | 43 - മാധ | 33 - മാവൽ | 26 - മുംബൈ നോർത്ത് | 29 - മുംബൈ നോർത്ത് സെന്റ്രൽ | 28 - മുംബൈ നോർത്ത് ഈസ്റ്റ് | 27 - മുംബൈ നോർത്ത് വെസ്റ്റ് | 31 - മുംബൈ സൗത്ത് | 30 - മുംബൈ സൗത്ത് സെന്റ്രൽ | 10 - നാഗ്പുർ | 16 - നന്ദേഡ് | 1 - നന്ദുർബാർ (ST) | 21 - നാസിക് | 40 - ഒസ്മാനാബാദ് | 22 - പൽ ഘർ (ST) | 17 - പർഭാനി | 34 - പൂനെ | 32 - റായ്ഗഢ് | 46 - രത്നഗിരി - സിന്ധുദുർഗ്ഗ് | 4 - റാവർ | 44 - സംഗ്ലി | 45 - സറ്റാര | 38 - ഷിർദ്ദി (SC) | 36 - ഷിരൂർ | 42 - സോലാപ്പുർ (SC) | 25 - താനെ | 8 - വാർദ്ധ | 14 - യവട്മൽ-വാഷിം |

Oneindia യില് നിന്നും തല്സമയ വാര്ത്തകള്ക്ക്
ഉടനടി വാര്ത്തകള് ദിവസം മുഴുവന് ലഭിക്കാന്

Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more

Loksabha Results

PartyLW T
BJD000
TRS000
OTH000

Arunachal Pradesh

PartyLW T
CONG000
BJP000
OTH000

Sikkim

PartyLW T
SDF000
SKM000
OTH000

Odisha

PartyLW T
BJD000
CONG000
OTH000

Andhra Pradesh

PartyLW T
TDP000
YSRCP000
OTH000

AWAITING

- BJP
AWAITING